Hạng B2
27/2/07
253
7
18
Tình hình là em vừa bị một chú 2 bánh quẹt một phát vào cửa sau. Vết lõm nhỏ thôi nhưng nhòm rất ngứa mắt. Bác nào có kinh ngiệm chỉ dùm em địa chỉ làm sơn tút với. Em định vào Vietnam Star có OK không? Tình hình là sau khi sơn thì có được như mới k ạ? Tks các bác!

Last edited by a moderator:
Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com
Xe bác có mua BH ko ? Nếu có gọi BH rồi đem xe vào VietNam Star hay Haxaco điều ok hết . E cũng làm hoài ở Haxaco , làm xong xe lại được như mới .

Hạng B2
27/2/07
253
7
18
bannang.com nói:
Xe bác có mua BH ko ? Nếu có gọi BH rồi đem xe vào VietNam Star hay Haxaco điều ok hết . E cũng làm hoài ở Haxaco , làm xong xe lại được như mới .

Em có BH của bọn Liberty bác ợ. Vietnam Star ở ngoài HN có chuẩn k các bác?

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.606
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Bác mua xe đã lâu nhưng bây giờ mới làm đồng sơn :) Vết lõm ở cửa nhỏ nhưng nếu cần thiết thì phải sơn nguyên cánh cửa để khỏi bị khác màu. Bác chỉ việc gọi lên tổng đài Liberty khai báo xe gắn máy va vào bị lõm cánh cửa và đề nghị được làm ở VietnamStar Hà Nội. Sau đó thì bác cứ mang xe vào khai báo trên một biểu mẫu của bảo hiểm là xong. Tại các đại lý chất lượng sơn sau khi sơn đều giống như mới và khi sơn bác nên hối làm gấp.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
vonga nói:
bannang.com nói:

Em có BH của bọn Liberty bác ợ. Vietnam Star ở ngoài HN có chuẩn k các bác?

liberty thì dễ rồi, bác vào Vstar hay Haxaco đều được, tiện đâu đi đấy.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.991
113
Về mặt lý thuyết thì đúng là Vietnamstar hoặc Haxaco đều có loại sơn đúng theo của Hãng và sơn đúng quy trình nhà máy đưa ra. Nhưng em nói thật lòng còn khuya hai cái đại diện này mới sơn đẹp được như nguyên bản lúc mới xuất xưởng:( Chỉ mang tính tương đối thôi. Em đánh giá tay nghề thợ sơn ở đại diện chưa đạt đỉnh đâu.
- Hôm rồi lấy xe mới 100% bên bác Sơn Haxaco. Bác Bình Phụ trách hứa khắc phục lỗi trầy sơn ngay cánh cửa. Haxaco cuối năm xe cần sơn BH chất đống, thợ thầy làm dối mắc mửa.:( Sơn xoá 1cái lỗi chỗ này thì nó lại lòi ra 2cái chỗ xấu ở điểm khác ra. Cái này e góp ý thật tình mong là quản lý ở haxaco cần chấn chỉnh đội ngũ để được tương xứng với thương hiệu ngôi sao của mình.
P/S: ( Xe C250 51A 257.16 việc cũng chẳng gì to tát chả lẽ xe mới mua lại nằm đó bắt sơn tới sơn lui hoài. Thôi để sau này BH làm lại luôn một lần nếu cần thiết.)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/2/07
253
7
18
@Vĩnh Nam: Em lấy C250 được gần 2 niên rồi bác. Giờ mới bị phát cần đến đồng sơn. Em định kệ để chạy nhưng ngày nào cũng nhìn thấy vết lõm ngứa mắt quá bác ợ.
@Hoa đất: Em thì chưa thử ở đại lý Mer nhưng Bim và Honda thì đã. Nói chung là không được 100% như mới. Ở Honda em cũng bị như bác là làm xong lại phải làm lại. Mấy bố sơn xong, đánh phớt không để ý nên cạnh phớt làm mòn vẹt cả chỗ khác, lại phải sơn lại cả chỗ kia. Có lẽ em để ra tết làm, gần tết đông sợ họ làm dối.

Hạng C
17/6/11
633
1.067
43
hoadat nói:
Về mặt lý thuyết thì đúng là Vietnamstar hoặc Haxaco đều có loại sơn đúng theo của Hãng và sơn đúng quy trình nhà máy đưa ra. Nhưng em nói thật lòng còn khuya hai cái đại diện này mới sơn đẹp được như nguyên bản lúc mới xuất xưởng:( Chỉ mang tính tương đối thôi. Em đánh giá tay nghề thợ sơn ở đại diện chưa đạt đỉnh đâu.
- Hôm rồi lấy xe mới 100% bên bác Sơn Haxaco. Bác Bình Phụ trách hứa khắc phục lỗi trầy sơn ngay cánh cửa. Hic Haxaco cuối năm xe cần sơn BH chất đống, thợ thầy làm dối mắc mửa.:( Sơn xoá cái lỗi chỗ này thì nó lại lòi cái chỗ xấu ở điểm khác ra. Cái này e góp ý thật tình mong là quản lý ở haxaco cần chấn chỉnh đội ngũ để được tương xứng với thương hiệu ngôi sao của mình.
P/S: ( Xe C250 51A 257.16 việc cũng chẳng gì to tát chả lẽ xe mới mua lại nằm đó bắt sơn tới sơn lui hoài. Thôi để sau này BH làm lại luôn một lần nếu cần thiết.)
Cuối năm sơn xe đông là phải...còn Haxaco làm dối thì chưa chắc..em hay sơn ở HXC. Xe em hay bị va quẹt nhất...một năm chắc làm không dưới 5 lần, lần này bị nữa, ...điều an ủi là vợ 2 mình nhìn sáng, bóng nhất trong dàn xe đậu trong bãi...:).

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Sơn tốt cở nào cũng không giống nguyên bản được, để ngoài nắng nhìn nghiêng là thấy khác biệt ngay.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.991
113
xeconcoc nói:
Sơn tốt cở nào cũng không giống nguyên bản được, để ngoài nắng nhìn nghiêng là thấy khác biệt ngay.
:D Có bác nào xui mà bị rồi mới thấy được cảnh hay hay dở.:)
Thực tế các bác đây có hiểu đc quy trình sơn từ đầu là có bao nhiêu giai đoạn không?
Và khi sơn lại thì quy trình có còn được như nguyên bản?:D ( e trả lời never nhé:)).
@Bác chủ: Xe bác nếu ít để ngoài nắng chắc là không sao, chứ đã 2niên rồi mà phơi nắng nhiều thì thể nào cũng bị 2màu khi nhìn nghiêng theo nắng. Cùng 1mã sơn nhưng cái đã xài từ 2năm trước và chổ mới sơn khó lòng mà giống nhau được. (chỉ có sơn hết cai xe thì oke:D)