Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Đưa New Mondeo (Fusion) về VN bán bằng giá Camry 2.0 thì bán chạy như tôm tươi (các bác Ford chịu khó ăn mỏng một tý vậy).

Hạng B2
1/4/13
308
107
43
31
X108 nói:
Thực ra Mondeo thì có người thích có người không thích, đó là chuyện bình thương. Nhưng nói Mondeo là đối thủ cạnh tranh cùng phân khúc với Camry, Teana, Sonata thì đó là Fordvn nghĩ, còn Fordvn làm thì hoàn toàn khác. Hay nói đúng hơn do sai lầm về chính sách giá cả và chính sách tiếp thị nên Fordvn đã tự hạ thấp sản phẩm của mình trên thị trường.
Liệu có vấn đề trong chính sách giá giữa các đại lý ford với nhau?
Em đồng quan điểm với bác. Sai ngay từ đầu thì khó sửa lắm.

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Xe dap nói:
Mondeo phải nói là Dòng xe làm cho Lãnh đạo của Ford Việt Nam phải mất ăn mất ngủ. Cùng phân khúc với Mondeo còn có Camry, Sonata, Teana...
Với danh số của Camry trung bình 300 xe/tháng, Giá của Camry 1tỷ 50 triệu
Sonata danh số bình quân khoảng 100 xe/tháng. Giá khoảng 950 triệu.Và Sonata hiện tại có danh số khá tệ so với lúc mới về VN
Mondeo thì có danh số tệ toàn tập từ lúc mới ra mắt đến bây giờ. Và bản thân Mondeo không phải là chiếc xe tệ, Có rất nhiều khách hàng thích thú khi sở hữu em nó, Nhưng có mấy ai Dũng cảm để Cưới em nó về rồi Sung sướng sau khi mà danh số quá tệ. :D
Với giá hiện nay của Mondeo là 930 triệu, Vậy theo các bác Ford VN sẽ phải làm gì để các thượng đế Dũng Cảm mang sinh lễ đến rướt em nó vế khoảng 50 xe/tháng.:D

Bác call Bác Triều, set 1 campaign test drive along nationwide ==> Đi đến từng địa phương show các chỉ số mà test team đạt dc (Ex: mức độ hao xăng, cảm giác lái, ảnh đẹp Mondeo trên các cung đường Vn,..) na ná Car & Passion á.

Xong lấy số liệu mần PR ;)

Em nghĩ là work

Hạng F
8/8/06
6.454
20.805
113
40
Bây giờ muốn mua Mon bằng giá Camry2.5Q cũng không còn nữa. :D

Hạng B2
8/5/13
171
24
18
HCMC
Xe dap nói:
Bây giờ muốn mua Mon bằng giá Camry2.5Q cũng không còn nữa. :D

Hehe... Mình thấy mẫu Mon mới ngon qua.. Hic...
So sánh chi với Camry bác..
Hehe.. Tiếc là bên Bác ít chưng sedan quá.. Ko thì ngày nào cũng ghé xin ly cafe ngồi ngắm xe..

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Vậy là Mondeo đã chính thức từ giả thị trường VN, thật đáng tiếc quá! Nhưng hy vọng một thời gian không xa với chính sách thuế tốt hơn em nó sẽ quay trở lại thật mạnh mẽ hơn (hy vọng là thế!)!?!?

Làm thế nào để Ford Việt Nam bán xe Ford Mondeo

Niềm mơ ước của em!

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Xe dap nói:
Bây giờ muốn mua Mon bằng giá Camry2.5Q cũng không còn nữa. :D
Het hang ton kho dung theo y cac bac Fors rui kia. Bac xe_dap len day lay y kien a e gop y xong Ford cua bac ay do ton may chuc ngan $ cho cty research, kakakakakakakakakakakamakak

Hạng D
4/3/13
1.092
3.686
113
HCM
Các bác ráng đợi nhé, em dự chỉ 10 năm nữa thôi, chính sách và thuế của VN sẽ tốt hơn :D

Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Nếu không vô trang web của FVN thì em cũng không biết là có bán chiếc Mondeo. Hoàn toàn im hơi lặng tiếng, không có hoạt động quảng bá nào.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
huanlt nói:
Nếu không vô trang web của FVN thì em cũng không biết là có bán chiếc Mondeo. Hoàn toàn im hơi lặng tiếng, không có hoạt động quảng bá nào.

Camry giá thành 600 tr, chi phí quảng cáo 200 tr , giá bán 1,0 tỷ .
Mon giá thành 600 tr, chi phí quảng cáo 20 tr, giá bán 850 tr ...... hỏng ai mua :D