Tập Lái
3/5/13
33
13
13
em nghĩ là đừng giảm giá, vì như thế là đánh đồng hạng với những xe đẳng cấp thấp hơn. Khi mua một cái xe ở phân khúc cao hơn thì thông thường tính sỹ diện cũng tăng lên, nên họ lại muốn Camry với giá cao hơn để có vẻ mình đẳng cấp hơn. E đã đi thử cả 2 loại rồi nhưng sẽ luôn vote cho Mondeo và Ford nói chung hơn là Toy

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
TA Hn_78 nói:
em nghĩ là đừng giảm giá, vì như thế là đánh đồng hạng với những xe đẳng cấp thấp hơn. Khi mua một cái xe ở phân khúc cao hơn thì thông thường tính sỹ diện cũng tăng lên, nên họ lại muốn Camry với giá cao hơn để có vẻ mình đẳng cấp hơn. E đã đi thử cả 2 loại rồi nhưng sẽ luôn vote cho Mondeo và Ford nói chung hơn là Toy
Em lại nghĩ khác. Nếu Ford giảm giá cho Mon và Mon tự chứng minh đc đẳng cấp của mình thì người tiêu dùng tự nhiên sẽ lựa chọn Mon, khi đó Camry muốn giữ giá cũng ko đc vì chẳng ai dại gì mà đi mua 1 con xe đắt hơn hẳn trong khi chất lượng như nhau.

Tập Lái
9/10/11
37
0
6
hunghse nói:
TA Hn_78 nói:
Em lại nghĩ khác. Nếu Ford giảm giá cho Mon và Mon tự chứng minh đc đẳng cấp của mình thì người tiêu dùng tự nhiên sẽ lựa chọn Mon, khi đó Camry muốn giữ giá cũng ko đc vì chẳng ai dại gì mà đi mua 1 con xe đắt hơn hẳn trong khi chất lượng như nhau.
Mondeo bây giờ đang bán với giá của altis nhưng người ta có đoái hoài gì đến nó đâu :(

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
He….cái gì hợp lý thì tồn tại….
Cái muốn tồn tại phải hợp lý…..Mon không phù hợp với thị trường VN nên bị thổi bay luôn….Dù cho ở Châu nào đó nó làm mưa làm gió….Chia bùn!!!! Chia bùn!!!

Tập Lái
17/2/11
39
1
8
1. Giảm giá mạnh.
2. Quảng cáo mạnh.
3. Khuyến mãi mạnh.
4. Lắp thêm màn hình, camera...để có cảm giác sang trọng hơn.
= Cháy hàng !

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Dù sao e đang chạy Mon nên vẫn ủng hộ Mon. Và nếu như có fusion và gía hợp lý e cũng múc luôn.

Tập Lái
1/10/12
23
0
1
xeconcoc nói:
Thay Mondeo = Lexus cũng vẫn không bán được. Nhìn vào nội thất là hết muốn ngồi lái luôn. Mấy thằng thiết kế Ford VN đầu đất, đưa nhựa tái sinh vào nội thất của 1 chiếc xe mà Sales Ford QC là đẳng cấp, sang trọng, lịch lãm. Stype thiết kế cũng củ chuối, khác xa so với Mondeo ở nước ngoài.
Sorry, em đang đi Mondeo, tới giờ vẫn chưa có gì phàn nàn. Nhưng tức quá, chửi chút.
Còn dàng sơn nửa bạn ơi mình mới xài 1 năm mà thấy độ bóng không vừa ý rồi . Ráng thêm 1 năm nửa rồi đi sơn nè

Hạng C
20/7/08
550
139
43
Sơn thì ok mà bác. Mình xài 1.5 năm rồi vẫn bóng như ngay đầu. Bác rữa xe và chăm sóc sơn bằng sp Sonax thì giữ bóng được lâu hơn.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Cấm Toy bán Camry….
Cấm Honda bán Accord….
Cấm Hyundai bán Sonata…
….tại VN….
Đảm bảo Mon bán chạy ngay ạ…