Hạng B2
21/1/13
371
99
28
khaidinh nói:
Xe dap nói:
daystar nói:
Bác đưa Mondeo 2013 về và để giá bằng model hiện tại thì em nghĩ 50/tháng chỉ là muỗi
Hết xe trong kho mới đem xe mới về được :D
Bao giờ mới hết xe trong kho hả bác? Em cũng đang chờ modeo 2013 đây. Khi nào có xe phiền bác hú em 1 tiếng với nhé. Thansk bác.

Em cũng bồ kết em Mon 2013 lắm nhưng mà chắc Ford VN chạy làng rồi. Lắp ráp chắc không rồi còn nhập về thì hên xui!

Hạng D
28/11/12
1.257
80
48
45
Cầu cho Mon/Fusion 2013 về VN để em còn có cơ hội đổi xe nữa.

Hạng B2
2/12/12
265
1
0
46
Bác Xe độp làm một bữa tiệc mời anh em hội mông đau, hôm đó bác làm một buổi phỏng vấn ngắn hay đưa phiếu khảo sát vì sao anh em thích chạy mông. Về bác cùng Sếp, lính Ford ngâm cứu thì sẽ tìm được lý do vì sao thích mông đau thôi mà.
Em chạy.

Hạng D
10/4/08
1.686
2.302
113
kiểu giáng Mon xấu quá thôi chứ xe hàn giờ cũng chạy đầy đường mà đâu có thua nhật đâu . Bỏ cả tỉ ra mà đi đâu ai cũng chê thì em xin kíu :D

Hạng D
8/10/11
3.066
5.990
133
Trước tiên em nên khuyên Mondeo hãy sữa lại mong cho đẹp đi. Nguyên gia đình em theo số đông ai cũng chê cã.

Hạng F
14/3/13
5.958
140.590
113
Phong Lăng Độ
đau đầu rồi bác xe đẹp ơi ... giờ FVN nên có chương trình chăm sóc khách hàng nào đi MOng từ Mông cổ ( MOng củ ) cho đến mông đít ( mong mới ). Bảo trì bảo dưỡng miễn phí toàn bộ trong vòng 1 năm. Lúc đó hội mong í ới rủ nhau đi kiểm tra xe MOng chạy đầy đường , nhiều người sẽ dòm ngó và bắt đầu suy nghĩ lại khi mua xe khác

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Bác nào lại đào bài này lên thế?
Tóm lại sau khi bác xe độp đăng bài này ngày 16/04/2012 để tham khảo ý kiến của các bác nhưng cuối cùng không cứu vãn nổi em nó. Nên cuối năm 2012 FVN đã đoạn tuyệt MON đau rồi.
Giờ bài này thành xác ướp ai cập rồi, có đào lên để cho thêm ý kiến cũng không còn tác dụng nữa rùi.
Nên đành "Vô cùng thương tiếc".

Hạng D
19/9/12
1.139
166
63
baolamanhBRVT nói:
Bác nào lại đào bài này lên thế?
Tóm lại sau khi bác xe độp đăng bài này ngày 16/04/2012 để tham khảo ý kiến của các bác nhưng cuối cùng không cứu vãn nổi em nó. Nên cuối năm 2012 FVN đã đoạn tuyệt MON đau rồi.
Giờ bài này thành xác ướp ai cập rồi, có đào lên để cho thêm ý kiến cũng không còn tác dụng nữa rùi.
Nên đành "Vô cùng thương tiếc".
FVN mang Fusion Ecoboost về đi ! :)
Nghiêm túc mà nói: khi nào mà tài xế là người quyết định mua xe gì thì Ford Mondeo còn có cửa cạnh tranh với Toyota Camry, chứ nếu do "người ngồi ghế sau" quyết định mua xe gì thì Ford Mondeo không có cửa cạnh tranh với Toyota Camry ở VN đâu ạ vì đơn giản "người ngồi ghế sau" cóc quan tâm đến những thứ như "cảm giác lái / tính năng an toàn / công suất máy / thắng khẩn cấp...vv và vv" mà họ chỉ quan tâm đến việc "xe có giữ giá / lợi nhuận mang lại thôi" thôi......đối với họ thì Mondeo thậm chí còn không nằm trong shortlist các xe được cân nhắc khi tiến hành mua xe nữa.
Em cũng hoàn toàn thông cảm cho Ford khi không thành công ở VN, có nhiều điều mà người kinh doanh khi mua xe họ không quan tâm rất nhiều thứ mà Ford đang làm, như các tính năng an toàn ==> bằng chứng là một người bạn của em từng mua 4 cái lốp xe cũ bị lỗi được nhập qua đường "rác phế thải" từ Nhật và lắp vào chiếc Innova cho thuê kinh doanh của mình, 4 cái lốp đó nhìn thì rất mới nhưng bảo đảm là bị một lỗi gì đấy vì được nhập chung với "rác" và bán với giá bèo nhèo, xe mà chạy lên cao tốc Trung Lương mà đạp lên 100km/h mà lốp có vấn đề thì bảo đảm là có chuyện liền......xe kinh doanh thì họ chẳng quan tâm đến việc này lắm....tính mạng hành khách chỉ là chuyện...hên xui thôi ;) cho nên việc Camry có VSC hay không thì đối với nhiều người không quan trọng vì họ sẽ.......không có mặt ở trên xe lúc chiếc xe đó đang di chuyển ;) cho nên Camry vẫn sẽ thành công !

Last edited by a moderator: