Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
RE: Làm thế nào để mua xe hơi ?

Choc bac natasa cho vui vay thoi, thực ra noi chuyện bao giờ có xe tôi lại cảm thấy rất buồn... đã hơn 15 năm làm công chức chưa bao giờ dám nghi đên ô tô... cách đây 2 năm chở vợ con đi hon đa bị một quái xế chưa đến 15 tuổi cho một phát cả nhà xuống ruộng... mùa mưa 2004 đi dón con học mẫu giáo, cha trùm áo mưa che con ngồi trước , mưa to lùng bùng thằng con rơi xuống đường khi xe đang chạy... hận quá nghĩ đến chuyện mua xe.... nghe xe cũ sắp nhập lo 4k vnd đi học B2 ai ngò xe cũ toàn BMV 90k trơ lên... hận quá đang chờ xe Mã lai xem sao... cũng một kiếp người như nhau, cái oto là cái qoai gì chứ, hết mưa là phải nắng thôi....

Hạng B2
3/8/06
443
0
16
49
Hà nội

Ôi, nỗi niềm mua xe ! Tui chẳng có đồng quái nào cũng lấy vợ cả, cũng chẳng có tiền mà cũng rước bà hai về mới toanh, Tui cũng không có công ăn việc làm trong khối nhà nước như mấy bác,...
Ôi xe, sự đam mê không bờ bến ![8|]
Như tôi đây bác có đam mê là bác biết mình phải làm cái gì để có !;)

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Các bác . Có bác nào nhớ bài toán : Mỗi tháng tích góp $200 , sau 10 năm thành triệu phú không ?
Như vậy , với bài toán : Đến 20XX , để có $20.000 , sẽ có lời giải như thế nào ? ( về số tích hàng tháng , thời gian tích góp ) .
Đơn giản , đây là bài tiết kiệm . Nếu ta đưa vào các hệ số kinh doanh ?
Em mới nghĩ đến thế .

Tập Lái
25/7/04
13
2
0

Bác natasa lại khơi lên một chủ đề "nhạy cảm" rồi, so với nhiều bác khác có cùng ước mơ bác vẫn còn nhiều hy vọng lắm vì bác hãy còn trẻ, đường còn ... dài; chắc chắn rằng trước khi ... bác về hưu bác sẽ làm chủ được một chiếc xe hơi ngon lành hơn nhiều so với những chiếc xe như chúng ta thấy ... hiện nay. Giờ thì chúng ta cứ " giữ lấy đức tin bền vững ai ơi ", rồi đây sẽ có ngày không xa chúng mình được "sung sướng" làm chủ một em vợ hai. Hãy tích luỹ kinh nghiệm "chay" về xe hơi , kiếm tiền, tích luỹ tiền, ... À , bây giờ em phải "nghiệm" tiếp về ... giấc mơ tối hôm qua , lúc ấy có nghỉ ra cách sắm được chiếc xe hơi và có được nó rồi, vì quá "sung sướng" khi làm chủ "em nó" nên em quên hết cách làm sao sắm được vợ hai. Khi nào nghiệm ra được và học hỏi kinh nghiệm sắm xe hơi của các bác khác , chắc chắc em sẽ ghi chép nó trong tập sách nhỏ có tựa đề "Sắm xe hơi , thật là đơn giản !" để phổ biến cho các bác có cùng hoàn cảnh tham khảo :D.

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com

Nhiều đạn mua xe đẹp ít đạn mua xe xấu bác ah , bây giờ bác mà ít đạn thì chạy 2107 khi nào nhiều đạn chạy S500 , lo gì hả bác :D:D:D

Tập Lái
11/8/06
7
0
0

@ bác natasa:
Nếu bác quyết tâm trông chờ cơ chế thay đổi để đồng lương công chức có thể giúp bác mua được xe thi xin mời bác... tiếp tục chờ (cùng tôi - đồng cảnh ngộ
)
Dưng mà còn 4 năm nữa bác mới lên băm cơ mà ??? Biết đâu nhỉ? Bác trúng số chẳng hạn... ;)

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Theo tôi thì có mấy cách chân chính như thế này đối với trường hợp của bác:
- Như bác nào đã nói phi thương bất phú do đó cách đầu tiên là kinh doanh (cổ phiếu, bất động sản, dịch vụ tư vấn, cầy cuốc bất cứ việc gì...), làm nhà nước nó cũng có cái lợi cho mình chắc cú hàng tháng có lương ăn, ngoài ra kinh doanh thêm. Chịu khó tích cóp dần. Tôi nghĩ thế này ko biết có đúng ko nhưng đừng dùng công việc nhà nước của mình để kiếm tiền, sẽ bị phụ thuộc vào sếp lắm, rất nhiều chuyện phức tạp nhiều khi muốn té mà ko được.
- Lấy vợ giàu: cái này nhiều khi nghĩ hơi nhục nhưng cũng đầy người chọn cách này
- Ra ngoài mở công ty (cái này lại đòi hỏi phải có vốn nên hơi khó và phụ thuộc rẩt nhiều vào khả năng bản thân)
Một vài theo kinh nghiệm bản thân đưa ra. Hiện tôi đang dùng cách thứ nhất và sau 10 năm làm việc cũng kiếm được con xe ghẻ.:D

Tập Lái
7/3/05
28
0
1
TPHCM

Em thấy bác natasa nói cũng đúng , nhiều khi ngồi suy nghĩ thấy nhiều người cũng còn trẻ mà có nhà , xe hơi do chính bản thân làm ra chứ ko phải là gia đình gì cả thấy nể lắm . Mỗi lần suy nghĩ như vậy rồi lo ..... ko biết mình học xong có khả năng để sớm thành đạt hay ko chứ nếu làm nhân viên bình thường đủ ăn đủ xài thì biết chừng nào mới tính tới chuyện nhà cửa xe cộ được ta ..

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Thực ra anh em tính toán như vậy nói chung ai cũng có lý 1phần nào đó... nhưng vấn đề bức xúc nhất, cần bắn bỏ nhất là vì sao lại cho là tiêu thụ đặc biệt ( là người VN thì phải đội mưa dội nắng khi ra đường hay sao, phụ nữ VN ra đường cần phải che đậy dung nhan của mình hay sao?)... công chức bây giờ tuy lương kg cao nhưng không phải không mua được xe ( nếu giá xe bình đẳng như các nơi khác)... theo tôi mua oto là góp phần giảm tai nạn GT... là thúc đẩy kinh tế xã hội phát triển.... là góp phần xây dựng, phát triển cở hạ tầng quốc gia... khổ quá! những điều này đáng lẽ kg nên nói vì " ai cũng hiểu..." nhưng phải nói vì "chỉ một vài người cố tình kg chịu hiểu"... !

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mèn ơi, bị hy sinh quyền lợi mãi giờ cùng đường tính chuyện quyền lợi gì mà kinh qúa. Các bác đừng nóng vội hỏng việc mất, rồi ai cũng có mà:- Mỗi người một ô tô: GĐ Deawoo lo rồi. - Điều kiện xăng dầu giá cả thất thường: Nhà máy lọc dầu Dung Quất của VN sẽ xuất xưởng SP năm 2009 - Xe cũ nhập khẩu, xe mới nhập cảng, xe sắp xuất xưởng chỉ còn có đường dể chạy hay không: Chẳng gì phải suy nghĩ: ODA ti tỉ tiền, vay là có con không trả, thì cháu trả cho các bác.:D
Thề là sướng nhé: Lo sửa nhà để ôm vợ, hơn là bỏ em nó xuống hầm (biết đâu lại có thằng dê nó nấp đâu đấy):D