Tập Lái
10/8/06
4
0
0
www.google.com
RE: Làm thế nào để mua xe hơi ?

Nếu chưa có tiền mua sedan thì em dự đinh mua xe 18,24 chỗ để kinh doanh, đại để như cho thuê ( cưới hỏi, du lịch, cơ quan v...v) . Nếu có khách sẽ thuê người lái_ còn ngày nghỉ, lễ, tết rảnh có thể em sẽ lái. Những lúc ko cho thuê thì vẫn có thể dùng với lý do cá nhân.
Loại xe cần mua có thể là Ford Transit, Mer Sprinter. Hình thức mua và thanh toán là trả trước 1 phần còn lại trả góp qua ngân hàng. À còn tiền bảo hiểm xe nữa.
Vì việc này em chưa làm bao giờ và để cho khả thi hơn hơn nữa mong các bác chia sẻ cùng em. Làm thế nào để kinh doanh xe trả góp ?

Hạng D
22/1/06
1.035
278
83
hòn ngọc viễn đông

Về cái vụ kinh doanh xe trả góp bác nên suy nghĩ thật kỹ,vì nó liên quan đến nhiều vấn đề như tài sản thế chấp,chứng minh thu nhập hiệu quả thật sự,rồi bảo hiểm vật chất xe(do Ngân hàng bắt buộc) suốt kỳ hạn trả góp,rồi tuyển tài xế giỏi (ít có làm thợ vẽ),rồi mối lái để chạy v.v....Em cũng từng nghĩ đến việc mua xe đầu kéo container để kinh doanh do em có sẵn nguồn hàng,nhưng rồi phải thôi vì nhiều vấn đề không thể kiểm soát đuợc:tài xế,lơ,rồi mấy chú ***đứng đường....Vài góp ý ,nếu có gì không phải mong bác bỏ quá cho nhé

nếu chủ xe không phải là người kỹ tính, tằn tiện ( kiễu S L N A) thì không nên mua xe cho thuê, chủ xe phải hơn lái xe một cái đầu thì mới quản được chi phí và xe. Bác tự đánh giá mình trước khi quyết định.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Xe mồ côi mệt lắm, vì thiếu nguồn khách. Xe chạy thì lo, xe không chạy thì buồn, xe cởi truồng thì mệt.

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: mildseven

Làm công chức mà mua được nhà sổ đỏ mang tên mình thì việc quái gì phải chỉ cho họ cách mang sổ đỏ đi thế chấp hở bác?

Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn

em nghĩ nếu muốn có xe sớm thì bác ra các công ty nước ngoài hay liên doanh hay tư nhân làm nhiều tièn hơn nhà nước nhiều , bây giờ họ đang thiếu nhân viên rất nhiều với lại họ có rất nhiều ưu đãi hơn khi bác làm ở nhà nước

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

Theo em thì trừ khi lương bác tính bằng đơn vị chục triệu, chứ còn chờ lương để mua xe hơi thì chắc phải chờ lâu đấy.
Có 2 thứ rất rủi ro nhưng khả năng sinh lời lớn: đầu tư nhà đất & cổ phiếu.
Nhà đất thì vốn phải to, chứ nếu đi vay thì rủi ro nhân lên nhiều lần đấy (phương án này loại vì có nhiều xiền thì bàn làm gì :D). Với lại bây giờ đang đóng băng nên không sinh lời nhanh được.
Cổ phiếu có vẻ hợp túi tiền hơn, nhiều tiền chơi to, ít tiền chơi bé. Sau nhiều lần trúng bé bé thì ta tính chuyện to. Nhưng mà củ chuối 1 điều là ở VN này chỉ trừ một số ít chuyên gia, còn lại đa số bà con chơi theo phong trào, chả cần biết gì hết, cú thấy mọi người mua thì mình mua, mọi người bán thì mình bán. Nhưng mà nếu bác may mắn thì chỉ sau thời gian vài tháng số vốn có thể nhân lên đến hàng chục lần. Bỏ vốn 10 triệu, sau vài tháng có thể bác có 100 triệu (đủ kiếm em Matiz hoặc CD5), nhưng nếu rủi ro thì.....:mad:

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: agusta_mv117

em nghĩ nếu muốn có xe sớm thì bác ra các công ty nước ngoài hay liên doanh hay tư nhân làm nhiều tièn hơn nhà nước nhiều , bây giờ họ đang thiếu nhân viên rất nhiều với lại họ có rất nhiều ưu đãi hơn khi bác làm ở nhà nước
Cái này là nói chung, trên lý thuyết thôi bác ạ.
Mần cho nhà nước, cũng 5 - 7 đường, thu nhập (cứng - mềm) cũng đâu có giống nhau.
Còn mần nước ngoài, muốn xơi của nó $100 thôi, cũng đã...hộc xì dầu roài. Muốn kiếm thên giờ OT, cũng không dễ. Nó săm soi, trả giá lên xuống dữ lắm. Còn lương NET từ $500 / tháng trở lên, tiền nào của đó. Chưa kể phải gánh đủ thứ trách nhiệm nặng nề lắm...Tùy các bác thôi :D

Tập Lái
1/5/06
10
0
0
39
tp hcm

theo em thì để cho thoả chí , thoả lòng ham muốn về xe hơi thì không nhất thiết phải là xe mới , xe mắc tiền . cứ mua một chiếc vài ba chục triệu xài đỡ , hư cái gì thì sửa cái đó , sau một thời gian chắc một điều rằng kiến thức về xe hơi sẽ tăng lên đáng kể !

Hạng B2
29/7/06
312
1
0
Hà nội

Em cũng có quan điểm giống bác, ai dư dả thì mua xe sang, còn ít tiền thì mua xe rẻ. Nhưng quan trọng nhất là xác định rõ mua để làm gì, nếu cần phương tiện đi lại cho đỡ mưa nắng và an toàn thì chắc cũng chỉ hơn con SH chút ít. Nói là xe cũ nhưng cũng đừng mua xe nát quá, không thì 3 ngày đi 7 ngày sửa thì nhọc lắm.