Tập Lái
10/8/06
4
0
0
www.google.com
Với đồng lương của cơ quan nhà nước trong 1 gia đình cán bộ thì biết bao giờ mua được xe ô tô hả các bác ? Em năm nay 26 tuổi, làm thế nào để đến năm 30 tuổi em có thể mua được 1 chiếc cho riêng mình khi mà đồng lương bây chừ của em chỉ đủ sống hic hic ? Đành rằng xe hơi nó chỉ là cái phương tiện ko hơn ko kém, nhưng đôi khi có 1 mục tiêu để mình theo đuổi và rồi hoàn thành được nó thì cũng thấy sung sướng lắm lắm. Rất mong các bác, các anh, các chị chia sẽ kinh nghiệm với những người chưa có xe như em.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
RE: Làm thế nào để mua xe hơi ?

dung mơ làm gì cho lâu, tìm con gái Lào, cămpu chia mà lấy vợ ... định cư bên đó đảm bảo 6 tháng sau có xe ( xe cũ rẻ như beo)... chúc có xe truớc 30 tuổi ( hì hì.. dây đã 45 còn chưa dám nói gì dây)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Em có post một lần chuyện như ý bác hỏi khi nghe: Người TD ít quan tâm đến xe hơi. Con em học lớp 6 thấy cái xe Matiz be bé nên thích: Hỏi xe tầm bao tiền Bố? Em bảo xe cũ thì chừng 80tr.
Con bé tính như sau: Mỗi năm con tiết kiệm được 1tr, mua được xe xong: Hết đi.
Thế đấy: Nếu bọn VAMA còn tung hòanh một cõi...thì với các điều kiện bác nêu thì khó ưng ý. Còn nếu chỉ là xe: 4B, côn, thắng, số...không bằng, không số vẫn chạy thì không phân vân, mua ngay cũng được, chính hiệu VN: Xe CN:D:D Em dọt

Ngành công nghiệp ôtô Việt Nam: Cần có công nghệ riêng
[link]http://www.vnmedia.vn/newsdetail.asp?NewsId=61697&CatId=26[/link]
Một ý tưởng mới của người chuyên nghiệp.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/4/06
1
0
0

Vừa rồi em đi ThaiLand về, thấy xe bên đó nhiều và đẹp nữa, hỏi anh guide thì nói xe cũng rẻ nếu là loại bình dân như Toyota... Xe Pick up em thấy họ chở chuối, bàn ghế, đồ linh tinh cứ như ba gác ở mình, mà nghe nói ông Thaksin còn hỗ trợ 50% nếu nông dân mua, cho cả góp nữa chớ.
Mình cũng giống cảnh ngộ bác Natasa, thôi thì ráng cày bác ơi he..he...

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Bác cứ nằm chờ bao giờ cờ đến tay thì phất thôi, làm cơ quan nhà nước mà không nóng vội được!

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

Với đồng lương của cơ quan nhà nước trong 1 gia đình cán bộ thì biết bao giờ mua được xe ô tô hả các bác ? Em năm nay 26 tuổi, làm thế nào để đến năm 30 tuổi em có thể mua được 1 chiếc cho riêng mình khi mà đồng lương bây chừ của em chỉ đủ sống hic hic ? Đành rằng xe hơi nó chỉ là cái phương tiện ko hơn ko kém, nhưng đôi khi có 1 mục tiêu để mình theo đuổi và rồi hoàn thành được nó thì cũng thấy sung sướng lắm lắm. Rất mong các bác, các anh, các chị chia sẽ kinh nghiệm với những người chưa có xe như em.
Yên tâm đi bác, còn trẻ mà 4 năm nữa là 2010 chắc chắn xe rẻ có khi bác còn sở hữu con xe hoành tráng (so với bây giờ :D) trước khi tới 30 ấy chứ!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Thế bác đã có vợ cả chưa? Nếu chưa thì bác cưới vợ cả xong, rồi làm thế nào bác cưới được vợ cả thì cứ thế bác làm nốt con vợ 2

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Mua vé số đi bác.

Còn không thì gửi ít tiền vào thứ 7, CN cho mấy thằng em của em bên Ý và Anh. Mau có xe lắm. :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Hay! Và chân tình. Trên 4R, phải nhìn nhận nhiều bác rất là sắc sảo trong nhận xét, góp ý...Em học được tí.