Hạng B2
10/8/06
244
57
28
33
google.com.vn
RE: Làm thế nào để mua xe hơi ?

theo em thì chơi 2 cái máy fiutrờ 125cc dô cái khung Dasu dồi chở heo hay chở người ngon ơ

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

He he...xe xưa, mần đàng goàng, khỏi cần độ điếc, chạy cũng ngon. Tất nhiên hổng thể làm xe " ăn nói " được, mà chỉ là xe để chơi, giang hồ lãng tử.
@ bác Thứ Bảy Trung Tâm : quên nộp thuế, nhưng luôn nhớ ngày lên máy bay đi tham quan nhà máy + dây chuyền sản xuất ra Trẻ em Nhi đồng ở nước ngoài :D
Sau này, kín đáo hơn, CB thường nói thẳng : nhét mịa nó vài ngàn đô vô túi tao cho tiện. Bố mày muốn làm gì thì làm.
Thỉnh thoảng, nếu mãi lo trùm bao OK mà quên va-li ở sân bay như bác Lờ, thì lại kiểm điểm nội bộ, dễ ợt :D

Hạng C
1/4/06
863
95
43

Em cũng vừa đồng ý với ý kiến của các bác nhưng lại vừa không đồng ý các bác à . Mình phải liệu vào khả năng của mình chứ ( nhiều xìn thì khỏi bàn rồi nhé còn ít xìn thì chịu khó đi lùng em vợ già tí cũng ok mà ) miễn là các bác có niềm đam mê với 4 chỗ thui á . Như em hồi tậu vợ hai cũng làm cái bụp thế là cả năm đó móm luôn ( nhưng mà được cái khoái các bác à - vì được như ý mà ) , em cũng vừa mới tậu một em vợ hai cho ông già vợ ( nói thật với các bác chứ còn rẻ hơn em Attila nhưng mà vẫn còn ngon đáo để ) mỗi tội đời hơi sâu Honda - 87 . Nên các bác có nỗi niềm thì cứ săn lùng là có đó các bác vì em nghĩ các bác đều chạy xe trên 20T cả có đúng không - chúc các bác toại nguyện nhé

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Cái quan trọng là tiền nuôi em nó. Dù xe xưa hay mới ra lò, miễn chủ xe ngày nào cũng xài, từ nhà ra đi chỉ 5km + về = 10km cũng tót lên 4 bánh, mà vẫn vô tư không tính toán xăng nhớt cầu đường bến bãi, đủ 365 ngày/năm, thì cứ gọi là phong lưu. Dù chỉ là 1 em LaDalat rẻ bèo, 100km = tối đa 4 lít, 70km/h, chở 5 người, thì vưỡn cứ là...xe hơi :D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Các bác mua xe hơi làm gì,

Hôm qua em đưa 1 người bạn (ở Vũng tàu lên chơi) đi ăn tối thì mưa như trút nước. Thằng bạn bước xuống vào quán là có 1 em chân dài đưa ô ra che mưa bước vào quán liền. Còn mình đánh xe vào chỗi gửi xong chẳng có ai đưa ô ra che cho mình cả...;)

Lúc chuẩn bị ra về thì mưa to đường ngập nhiều em 4 bánh lãnh đạn, cho nên mình cũng phải chờ gần tiếng cho nước rút mới ra khỏi quán được.

Ngẫm lại đôi khi không có xe hơi lại hay...:D

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Songlam
Hôm qua em đưa 1 người bạn (ở Vũng tàu lên chơi) đi ăn tối thì mưa như trút nước. Thằng bạn bước xuống vào quán là có 1 em chân dài đưa ô ra che mưa bước vào quán liền. Còn mình đánh xe vào chỗi gửi xong chẳng có ai đưa ô ra che cho mình cả...
Bác mới bị vậy ngày 28-08-2006 chứ tôi bị nhiều lần rùi. Nhưng mà đổi lại mấy khu du lịch hoặc dọc đường hay bị bắt ăn riêng, mà ăn một mình thì tấm tức khó ăn. Hì
Fernandoz
Cái quan trọng là tiền nuôi em nó.
- Đúng đó, mấy em xe cũ được cái nết ăn nết uống (cái nết đánh chết cái đẹp, hì), nhất là nết uống. Mấy em đó uống xăng cũng dữ dằn lắm. Nếu mua xe cũ ngoài tiền nuôi em nó các bác còn phải + tiền bảo hiểm y tế cho em nữa. Mà bác nào biết một chút về xe hoặc có người thân, quen mở gara hoặc bạn bè rành về xe hãy mua xe cũ nha. Nào là xem mạch kê đơn, nguồn phụ tùng ở đâu rẻ mà không tồi…. Cũng cực lắm đó.
- Cũng còn phải xem ý bà xã nữa đó các bác à. Có người tính mua xe LADA chạy cho đỡ mưa nắng, hỏi ý bà xã thì được trả lời: ông định mua xe đó về mình ông đi sao? Anh bạn đành ngậm ngùi lôi chiếc U..u..u..a ve tàu ra lau chùi để đi tiếp. Cũng có nhà, vợ chồng con cái trên chiếc LADA mà vui vẻ, happy lắm. chiếc xe cũ mèm giá hổng bi nhiêu nhưng là xe hơi, chị em thấy nó to lắm nên các bác cũng cần cân nhắc chút. Vui cửa vui nhà cũng quan trọng các bác hỉ.
- Mua xe cũ các bác cũng nên chuẩn bị tâm lý nữa à. Ra đường gặp mấy chàng Quý Sờ Tộc, mấy anh Chảnh bác nào yếu thần kinh là chịu không nổi đâu. Mình là minh.
Ngày chạy xe cũ cũng may tôi chỉ gặp toàn người nhiệt tình chỉ bảo nên cũng đỡ.
Đó, có bi nhiêu chia sẻ với các bác.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Không phải ngại thế các bác ạ: Không đủ điều kiện mua xe mới, xe tốt...mà tii1ch thì xe cũ, tất nhiên chấp nhận vất vã: Kể cả có tí tò mò, táy máy: Tự khám và điều trị khi em nó bệnh. Y tá, còn dám mỗ người, cái xe cũ thì sợ gì:D:D Cứ theo nguyên tắc đánh dấu, tháo trước lắp sau, đằng nào thì cũng bệnh rồi, tự trị không xong, gọi thầy chẳng muộn...Lần sau khỏi gọi;)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
31/7/05
240
1
0
58

Trích đoạn: phantan

Không phải ngại thế các bác ạ: Không đủ điều kiện mua xe mới, xe tốt...mà tii1ch thì xe cũ, tất nhiên chấp nhận vất vã: Kể cả có tí tò mò, táy máy: Tự khám và điều trị khi em nó bệnh. Y tá, còn dám mỗ người, cái xe cũ thì sợ gì:D:D Cứ theo nguyên tắc đánh dấu, tháo trước lắp sau, đằng nào thì cũng bệnh rồi, tự trị không xong, gọi thầy chẳng muộn...Lần sau khỏi gọi;)
:D:D:D Cũng không hẳn thế đâu bác , xe mới chưa chắc đã tốt , nhưng mua xe mới thì phải trả phí phô trương : bác chỉ lăn bánh vài chục mét là đã mất toi mấy ngàn oan, rẻ nhất như Matiz cũng phải cỡ 1 ngàn . Còn nếu bác mua 745 Li mới thì xe vừa lăn bánh là bác đã mất toi hai chục ngàn US rồi. Chưa kể có xe mới thì ... ăn không ngon, ngủ không yên , hơi xước sơn một tý cũng đủ làm bác buồn cả tuần liền :mad: :mad::mad: , vào quán ăn vẫn nhấp nhổm sợ thằng nào chôm xe, chôm đồ :mad::mad::mad:

Còn nếu bác là chủ doanh nghiệp , mua xe đứng tên công ty để giảm thuế thu nhập doanh nghiệp thì tội gì không xài xe tốt :D:D:D

Hạng B2
21/7/04
112
0
0
SaiGon
Visit Site

bác Natasa gì gì ơi! nếu bác mê xe và muốn ngồi sau tay lái, nên kiêm luôn nghề tài xế trong công ty. đi đâu tự lái luôn!cách đấy là có xe nhanh nhất!:D:D.

Nói thật, bác nghĩ đến chi phí nuôi em nó là mệt liền! nếu bác chỉ lọc cọc đủ tiền lâu lâu đi đây đi kia!!!:DChúc bác mau trúng số!!!!