Tập Lái
23/12/16
22
8
3
32
Thủ đức
Lần đầu cầm lái tuyến quốc lộ 1A từ Phú Yên - HCM

*Ảnh minh họa

Trước tin xin gửi lời chào các tiền bối.

Dự là tối 29 này mình có chuyến đi từ Phú Yên - HCM. Chìu 5h mình xuất phát. Tại lần đầu đi đường quốc lộ 1A. Nên xin ý kiến các cao nhân để tránh mất tiền :) . Các bác chỉ giúp em đoạn nào qua tỉnh nào dễ bị bắn tốc độ, lỗi dậm vạch, lỗi vượt phải, đoạn phạt nguội với ạ.

Cảm ơn và chúc sức khoẻ các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: xlive and sailing
Hạng D
16/11/20
2.581
7.666
113
37
Quốc lộ 1A từ khúc Phú Yên tới Phan Thiết đường đẹp, 02 làn, mật độ giao thông không quá đông nên đi tốt. Bác chỉ cần lưu ý nhiều khúc vào khu đô thị hay zone 60 để giảm tốc độ thì ok thôi, còn lại đa số là tốc độ tối đa 90. Từ khúc Phan Thiết qua Long Khánh tới đầu cao tốc thì đường hẹp, 01 lane, đường hơi xấu, nhiều cont bất kể ngày đêm, đặc biệt là đặt biển 60, cấm vượt vô tội vạ. Cứ chừng mấy km lại có 1 biển rồi hết rồi lại đặt cấm liên tục, đi đường này đa số theo đuôi cont suốt cả quãng dài. Qua đây đã phạt nguội nên bác quá tốc độ, cán vạch đều sẽ bị gửi giấy mời. Nên giữ cái đầu lạnh khi di chuyển qua đây hoặc chọn hướng đường ven biển Ql55 để kẻo bị tốn tiền.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Mình đi cung đường này cũng nhiều lần, từ Phan thiệt đi cung đường ven biển xa hơn nhưng sẽ nhanh hơn và đẹp hơn là băng vô trung tâm Phan thiết. Theo biển chạy thôi và luôn phải lưu ý, trước Phan thiết biển cấm vượt liên tục. Có đoạn zone 60 sau đó là khu dân cư rồi hết khu dân cư; bác này không tỉnh đạp lên quá 60 là dính mấy bác đón ở cách đó xa xa. Vì chút nữa sẽ có biển hết hiệu lực tất cả biển cấm. Lúc nào biển zone 60 mới hết hiệu lực. Toàn bẫy nhau. Giờ phạt nguội nhiều nên tuân thủ và tỉnh táo tập trung biển báo thôi bạn.

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Cẩn thận đoạn vừa qua khỏi trạm thu phí đến Ba Ngòi nhé.
XXX bắn không sót phát nào.
Đúng biển, đúng tốc mà chạy thôi.

• Like
Reactions: Trongtan2091
Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Em chỉ có một lời khuyên Bác đi chơi thì không nên đi tối vì là lần đầu đi PY. Nếu có việc gấp thì em không cản. Cuối tháng 3 vừa rồi em đi từ SG ra Quy Nhơn chạy 1 mạch từ 6g sáng đến 6g chiều đến nơi trên đường em nghỉ 2 lần để ăn trưa và xã nước.
Biển báo rõ ràng nhiều Zone 60 nên Bác cẩn thận xxx bắn ngay BB 60, đoạn Lòng Khánh thì hơi khó chạy vì khu dân cư khá dài và cấm vượt liên tục.

Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Đoạn Bình Thuận là bố láo nhất, chúng nó cắm biển 60 vô tội vạ. Do vậy chúng nó cũng núp lùm thường xuyên, qua đây chạy cần phải tinh mắt để nhìn biển

Hạng D
21/3/08
4.826
4.288
113
hcm
Đi đêm thì phải 2 tài, đi một tài cố sáng tới thì cũng ngủ thì sao phải khổ, đường giờ đi cứ đúng tốc độ thì cũng ổn chả có gì phải lo. À đi đêm thì cũng có cái trải nghiệm của đêm, chục năm trước em cũng toàn đi đêm, nhưng vì không có con nít, từ ngày có con nít là bỏ zụ này! :D

Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
Đèn đường giờ sáng trưng,, ngày đêm như nhau,,, QL1 mệt thì tắp vô quán nào đó nghỉ xíu cho dãn gân cốt hoy,,, dịch vụ từ A-Z khỏi lo nghỉ,, :D

• Like
Reactions: Trongtan2091