Tập Lái
7/9/06
20
0
1
Chào các bác. Em vừa có bằng và đang được lái con Camry 2.2 đời 2001 số tự động. Em ở Hà nội và chuyến đi xa đầu tiên là đi lên Sơn La. Theo như được báo thì quãng đường đi tầm 500km cả đi lẫn về.

Em là lính mới về xe cộ, Có nên kiểm tra xe cộ trứớc khi đi xa? Và kiểm tra cái gì :). Và có ai biết đặc thù đường chạy từ Hà nội lên Sơn La kô? Em chưa đi lần nào nên kô bít đó là đường núi hay đường phẳng.

Mong các bác chỉ giúp và chia xẻ kinh nghiệm. Cám ơn!!!!!

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16
RE: Lần đầu lái xe đi xa, nhờ chỉ bảo...

Các bác cẩn thận nhỉ ... không có kinh nghiệm đi xa đường đồi nên chịu ... nhưng mà đi xa thì bọn tôi cũng củăng kiểm tra gì xe, có chăng xem có mang bản đồ nơi cần đến ko thôi ... :D:D:D .... và đọc trên NET xem tuyến đường đó hay bị phục kích ở đâu.

Bọn tôi hay trêu nhau, xe Toyota nếu chưa chạy quá 100 000km coi như chưa hết rốt đa, đặc biệt là xe tay lái nghịch.

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
RE: Lần đầu lái xe đi xa, nhờ chỉ bảo...

Em thấy bài của bác bên box Trên đường thiên lý..., các bác bên ý cũng tư vấn cho bác tương đối rồi.:). Theo em bác nên đem xe đến garage kiểm tra hệ thống phanh. Vì đoạn đường từ Hà Nội lên Sơn La nhiều đồi dốc nên cần phải đảm bảo hệ thống phanh hoạt động tốt. Chúc bác thượng lộ bình an!!!:D:D:D:D:D