Tập Lái
2/11/17
17
11
5
32
HO CHI MINH
www.youtube.com
Mình ở Sóc Trăng á bác
nếu bác mua ở sài gòn ra biển ở sóc trăng thì phải đem xe về đó, chạy chiếc xe không biển từ sg đi sóc trăng rồi về lại, chưa kể rủi ro trên đường và tiền công của người đi đăng ký cũng như các chi phí khác phát sinh trong quá trình đăng ký nữa

• Like
Reactions: Luuvinh06
Tập Lái
11/2/20
29
29
0
39
View attachment 2337073

Hii mấy bác

Do lần đầu mua xe nên khi được bạn sales báo giá có phần phí dịch vụ đăng ký 5.5 triệu là có cao không ạ và nếu mình tự đăng ký thì phải chạy xe về tỉnh (do em đăng ký biển tỉnh) hay sao?

P/s Thiệt là em đang phân vân giữa Vios và Accent còn City thì có hỏi nhưng mẫu cũ không còn giờ chỉ có cọc mẫu mới thôi mà giá thì dao động 580-620 chưa lăn bánh (tài chính dưới 600 )

View attachment 2337074

View attachment 2336229

*Ảnh minh họa
Không cao đâu mà phải là quá cao. Em đi hỏi mua chiếc elantra, ku sale báo phí dịch vụ là 2 triệu. Cùng 1 hãng mà sale báo phí dịch vụ khác biệt quá vậy, thiết nghĩ hãng nên quản lý luôn cái phí này

Tập Lái
11/2/20
29
29
0
39
nếu bác mua ở sài gòn ra biển ở sóc trăng thì phải đem xe về đó, chạy chiếc xe không biển từ sg đi sóc trăng rồi về lại, chưa kể rủi ro trên đường và tiền công của người đi đăng ký cũng như các chi phí khác phát sinh trong quá trình đăng ký nữa
Bác có thể chạy được cái xe không biển từ SG về Sóc trăng mà không bị xxx kiếm bánh mì ah. Mua xe xong gửi giấy tờ xe với CMND về Sóc trăng để làm đăng ký biển số (cơ bản đại lý có dịch vụ hết), chỉ là lấy biển số hơi lâu thôi.

• Like
Reactions: Luuvinh06
Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Mình thấy quá cao. Chỉ nộp thuế và bấm biển, mất có 1 buổi, cùng lắm 1 ngày. Công tính 5.5tr thì cắt cổ. Bác nên tự đi. 5.5tr dùng để khao xe mới.
Ở tỉnh giá đó có gì đâu cao bác. Bác chủ cũng ko đề cập cụ thể tỉnh nào nhỉ?

Hạng D
9/2/18
3.404
5.002
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Thấy biển số giờ ra font số mới nhìn là lạ mình muốn đổi qua mẫu mới thủ tục dễ không các anh? Chắc phải làm xác nhận mất biển số hay sao?

Hạng B1
4/4/19
76
28
19
30
Đăng ký Sóc Trăng vậy là rẻ rồi Anh ơi! Công An cũng hết 2tr. rồi chi phí ăn uống đi lại- cũng phải để người ta cầm về cho vợ con được 1tr chứ Anh.