Hạng D
8/10/11
3.066
5.977
133
Ý kiến hay đó bác
E lại thích accent và vios hơn là city, giá vios giờ tốt hơn city rồi... Ngoại thất vios cũng đẹp, option ít nhưng cũng đã đủ cơ bản
Người đàng quàng ai đi Vios :D " trích CNL "

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Nếu chạy gia đình, trong phân khúc B em thấy con Suzuki Swift 2 là đẹp nhất, mấy con còn lại chẳng có gì đặc biệt lắm nên lấy con nào cũng được, ít tiền thì chọn con rẻ hơn vậy thôi.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.977
133
City đi chắc đét. Em có mượn xe của ông anh đi 1 tuần mà thấy thích, hơn hẳn con Kia K3 của em. Đó là đang so C với B, chứ sedan hạng B chắc city trùm luôn. Nhưng Accent cũng không tồi đâu cụ, cảm giác lái mới khá ok, kiểu dáng bắt mắt. Mua rẻ bán rẻ, xe hàn thì Hyundai khá ok, tránh xa thằng Trường Hải ra.
Chủ thớt lái thử cả 2 con đi là thấy ngay khác biệt. Ngày xưa em thử tá lả, từ City, Vios, Attrage, Ertiga, Ciaz, Mazda2, Accent. Trừ City và M2, mấy con còn lại đi khá chán. Accent máy yếu, ga lag, AT 6 cấp mà chuyển số ko êm bằng Ciaz hay Ertiga 4 cấp.
Đám phân khuc B có M2 - Rio - City - fiesta cảm giác rất ổn chân ga thật.
City mua cũ dùng được chứ mới em sẽ chọn Cerato vì giá gần same Cerato rồi, M2 hơi chật và dáng sedan nhìn cụt mịt quá hachback còn ổn.
Accent 2019 e mượn thắng bạn đi xuống tới mũi Cà Mau cảm giác lái không qua được mấy con trên em nêu được cái option là ngon. Nhược điểm là ga có độ trễ nhiều quá đạp ga mà động cơ nó cứ rú lên chứ tăng tốc lại không có.
Vừa mới mua city trải nghiệm nhưng giờ lại ghiền con Jazz đây :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
City đi chắc đét. Em có mượn xe của ông anh đi 1 tuần mà thấy thích, hơn hẳn con Kia K3 của em. Đó là đang so C với B, chứ sedan hạng B chắc city trùm luôn. Nhưng Accent cũng không tồi đâu cụ, cảm giác lái mới khá ok, kiểu dáng bắt mắt. Mua rẻ bán rẻ, xe hàn thì Hyundai khá ok, tránh xa thằng Trường Hải ra.
Ko phải đâu
Tại thaco nó ko đưa công nghệ mới nhất về
Đúng là k3 chạy chán hơn elantra nhiều. Nhưng là từ 2018 về trước
K3 2018 trở về trước nó vẫn dùng khung gầm cũ. Trong khi elantra 2014 đã sử dụng khung gầm mới cứng chắc
K3 phải 2019 allnew thaco nó mới đem khung gầm của elantra 2014 về

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Mình đã lái cả 2 con, cảm thấy như nào thì phát biểu như vậy. Thân
Thật hả a, e dang chay accent, hoi xưa ko mua city thấy cũng tiếc, tai accent lái nó êm thoi chứ ko bốc, city thua accent ơ khoản nào vậy a

Hạng B2
18/9/18
103
68
28
35
Ko phải đâu
Tại thaco nó ko đưa công nghệ mới nhất về
Đúng là k3 chạy chán hơn elantra nhiều. Nhưng là từ 2018 về trước
K3 2018 trở về trước nó vẫn dùng khung gầm cũ. Trong khi elantra 2014 đã sử dụng khung gầm mới cứng chắc
K3 phải 2019 allnew thaco nó mới đem khung gầm của elantra 2014 về
1 lần bất tín vạn lần bất tin.

• Like
Reactions: thanhan789