Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Nếu so sánh thì xe hàn chạy được 500.000 km tương đương xe nhật chạy 1tr km nhưng nếu chạy gia đình, bảo dưỡng kỹ, chạy 5 6 năm thì chừng 100.000km là hết mức nên suy cho cùng thì xe nào cũng được, i10 giữ kỹ vẫn ngon hơn cả mấy chiếc Xpander bào liên tục mà.
Mình cũng chọn Hyundai (không chọn Kia vì lắp ráp bởi Thaco) và rất hài lòng.
Có một thực tế là người đi xe Hàn, thậm chí cuồng xe Hàn vẫn không ai nói Cerato ngon hơn Civic.

Trong khi fan cuồng xe Nhật (không tính những người yêu xe Nhật chân chính) thì luôn cho rằng thà đi Vios còn hơn đi SantaFe.

• Wow
Reactions: Luke217
Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Phải xem bà cả có chạy xe không. Nhà mà có 2 tài mua Xpander bà cả hoặc em gái chịu chạy thì hãy mua, ai đời phụ nữ ôm con 7 chỗ đi le với chị em chẵng thanh lịch gì hết.
Mua cái xe phải nghĩ cho cánh chị em với chứ nè. Với lại sedan cũng có cốp sau chở được ối đồ chứ phải không có đâu.
Người ta mua xe lần đầu đi trong phố anh lại xúi qua mua con xe 7 chỗ chà bá khó xoay trở vậy có ổn không?
Rồi chi phí mua ban đầu đã đắt, bão dưỡng phụ tùng Mit nó đắt lại đẻ ra khối chuyện đâm ra ân hận à nha.
Em nhớ là bác chủ thớt có tả là ít đi nội thành

Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Nếu chọn phân khúc B giữa 3 con này thì Vios G là ok, phù hợp nhất. Hoặc có thể xem xét thêm con Nissan almera nhập thái máy turbo 1.0 mới ra, mình chưa coi con này nên không biết thực tế ra sao nhưng nhập thái là ngon rồi.
nissan Almera nhìn khá đẹp. Máy 1.0 Turbo chắc se rat tiết kiệm xăng. Nhưng cảm giác Nissan vẫn cứ thiếu thiếu cái gì đó. Mình không thích Toy lắm nhưng nếu chọn 1 chiếc sedan hạng B ở thởi điểm hiện tại, thì mình vẫn thấy Vios G là ổn nhất.

• Like
Reactions: CuBiMi and Luke217
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
nissan Almera nhìn khá đẹp. Máy 1.0 Turbo chắc se rat tiết kiệm xăng. Nhưng cảm giác Nissan vẫn cứ thiếu thiếu cái gì đó. Mình không thích Toy lắm nhưng nếu chọn 1 chiếc sedan hạng B ở thởi điểm hiện tại, thì mình vẫn thấy Vios G là ổn nhất.
Nissan thiếu hậu mãi chứ gì bác :D Toyota thì đại lý của nó chà bá mà, ngày xưa mình cũng mém chốt Vios G nhưng phút cuối nó không giảm giá, đã vậy còn sắp qua đời mới hơn, thôi mua luôn con Kona, bỏ thêm 50 củ nữa.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
mình lái cả city vios accent, thấy cảm giác lái 9 10, ko khó để thích nghi giữa 3 con này. nên cảm giác lái ở hạng B là 1 cái marketing thấy rõ. City lái cao tốc ko đầm xe như Vios. vòng quay City lớn hơn Vios nên xoay sở trog phố cũng khó hơn tẹo. Nhìn chung vẫn đánh giá Vios hài hòa nhất.
Còn xe làm dịch vụ giờ Accent trội hơn hẳn vì giá rẻ, xoay vốn nhanh hơn. xe giờ cũng nhanh demode. mùa dịch xe dịch vụ ko chạy dc doanh số accent tụt hẳn cũng là 1 minh chứng cho việc Accent lên ngôi xe dịch vụ.
Giá hiện tại thì chỉ City cao hơn, còn Vios sau khuyến mại thấp hơn cả Accent. Mà Accent chỉ chạy dịch vụ kiểu xe công nghệ kết hợp đi gia đình. Các hãng taxi thì không giám mua đâu

Hạng B1
14/3/18
66
65
21
35
Cerato thì hơn đx option với cái mác phân khúc cao hơn. Còn sử dụng lâu dài, cerato gọi vios bằng cụ
Ngồi vào trong và lái nó khác bọt lắm cụ nhé, bền thì có cái ô tô náo 20-30 vạn km ( gia đình đi 10-15 năm) phải vứt đi ko?

Hạng B1
14/3/18
66
65
21
35
Khách quan trong khúc sedan B này con vios và accent hài hoà hợp lý (bán rất tốt) nhưng vios cân bằng mọi yếu tố hơn. nhỉnh hơn ở thương hiệu và dịch vụ cung là lợi thế lơn của vios chỉ sợ duy nhất 1 thứ lúc cần ko chắc túi khí có chịu bung ko!

• Like
Reactions: Luke217
Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Giá hiện tại thì chỉ City cao hơn, còn Vios sau khuyến mại thấp hơn cả Accent. Mà Accent chỉ chạy dịch vụ kiểu xe công nghệ kết hợp đi gia đình. Các hãng taxi thì không giám mua đâu
Dịch vụ đâu chỉ mỗi taxi, bên mình xe cho cty thuê, vãng lai, xe cho thuê grab be Accent đầy !

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
15/9/17
103
10
18
38
Ông già vợ em chạy con VIOS 2018 đến giờ vẫn còn rất mượt nên trong đám xe B em vẫn luôn có thiện cảm VIOS hơn hết, nên ý kiến chủ quan của em thì bác nên chọn VIOS vẫn hơn. Dù gì trong phân khúc này VIOS đã được thời gian và vô số khách hàng làm chuột bạch cho bác rồi. Mua xe lần đầu thì chọn con xe như VIOS thì khó để mà hối hận.

• Like
Reactions: CuBiMi and Luke217
Tập Lái
3/4/18
14
98
13
Nói thiệt là tầm giá này, xe này, bác thấy thích thiết kế xe nào, táng xe đó nhé. Chứ so sánh bla bla vô nghĩa lắm. Các thông số sẽ ngang ngữa nhau.
Ngoài ra, xác định đi để trở về bán lại thì Vios. Đi cho có chút thể thao thì City. Vừa đi vừa nghe nhạc xập xình thì Accent nhé.
Bác này nói đơn giản dễ hiểu nè, còn xe B mà ngồi căn ke với nhau từng tí làm gì cho nhức đầu. Em đã mua Vios 2021, xe đầu, che mưa nắng, cảm thấy yên tâm xíu.