Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Vô hãng khoảng 3 triệu nếu em nhớ không nhầm. Nhưng thay xong đi êm ru à. Bởi vì cái tiếng rú khi vô côn là do cái curoa cũ này cùng với bạc đạn tăng đưa cũng làm cho vô côn nặng. Thay hai cái này xong đi xe khác hẳn.

Thêm nữa, xe cũ thường ít chủ xe nào chịu thay phuộc vì chạy lâu quen cảm giác rồi. Nếu thay phuộc xong xe đi rất êm, giảm tiếng mặt đường truyền lên đồng thời qua chỗ mấp mô sẽ ít tiếng va đập và không bị chấn nhiều. Nói chung 4 cái phuộc có thể biến một cái xe cũ thành gần như xe mới. Mê Kong 4 phuộc khoảng 10 triệu.
Thanks chia sẻ, nhiều khi đi có cái chưa vừa ý cứ tặc lưỡi cho qua xe cũ mà! nội chỉ thay mấy cái vỏ thôi cũng đã thấy có sự khác biệt rồi. Dưng bỏ ra cỡ 10tr thay dàn phuộc mới cũng là cả vấn đề với ae đi xe cũ.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Albea đậu cạnh Altis cùng đời nhìn còn thời trang hơn nữa đó nha. Thiết kế từ 2002 mà đã là thiết kế đường cong rất hợp lý. Cái đuôi đẹp, hiện đại.

Nói chung Albea mà cứng một chút, đậu ở bãi đậu xe toàn là xe đời mới nhìn vẫn không kém cạnh là bao nhiêu.

Em nhớ con Albea của em quá :D
Em cũng thèm v2 cũ của bác lém đó.

• Like
Reactions: lotusgarden
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Vô hãng khoảng 3 triệu nếu em nhớ không nhầm. Nhưng thay xong đi êm ru à. Bởi vì cái tiếng rú khi vô côn là do cái curoa cũ này cùng với bạc đạn tăng đưa cũng làm cho vô côn nặng. Thay hai cái này xong đi xe khác hẳn.

Thêm nữa, xe cũ thường ít chủ xe nào chịu thay phuộc vì chạy lâu quen cảm giác rồi. Nếu thay phuộc xong xe đi rất êm, giảm tiếng mặt đường truyền lên đồng thời qua chỗ mấp mô sẽ ít tiếng va đập và không bị chấn nhiều. Nói chung 4 cái phuộc có thể biến một cái xe cũ thành gần như xe mới. Mê Kong 4 phuộc khoảng 10 triệu.
Chát quá. em mua hàng chợ rẻ 1 nửa thôi bác.

• Like
Hạng C
25/3/16
811
1.201
93
45
Sài gòn

Em cũng nghĩ giống như bác nên sắp sửa thay 1 lúc 4 cái phuộc, tất cả các thể loại dây curoa. Tất tần tật cao su chân máy.

• Like
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Lấy đi bác, em mới thay 4 cái phuộc chạy khác hẳn. Vào ổ gà êm ái ngay khi ông làm cái đùng như trước nữa. Chạy tốc độ cao thấy xe êm ái hẳn.
Phuộc trước mắc hơn phuộc sau, cứ chơi KYB cho lành, Quang Vũ có vẻ chuyên phuộc hơn mấy chỗ khác!:(

• Like
Reactions: NguyenHaDinh
Hạng C
16/2/16
613
776
93
Xe em giờ đi đúng là không em như ngày đầu lấy về. Chắc e xuống tiền làm cho nó êm xe, cha chắc êm một phần do nhẹ túi.

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Lấy đi bác, em mới thay 4 cái phuộc chạy khác hẳn. Vào ổ gà êm ái ngay khi ông làm cái đùng như trước nữa. Chạy tốc độ cao thấy xe êm ái hẳn.
Bác tự mua hả?hàng hiệu j bác?4 cái bnhieu ạh?