Tập Lái
28/4/17
6
3
3
37
Bac nao đam mê albea 1.3 đời 2007 alo e để lại cho nhé; nhà ko có chổ để;...đt 0974646489

• Like
Reactions: invalidsos
Hạng C
16/2/16
613
776
93
xe mua mới, cho công ty thuê, tới lúc bán xe , em nó chạy được gần 500.000km, máy móc còn ngon lành! chưa đụng gì tới! đúng toyota "thần thánh" thiệt!:)
Không phải đâu bác, e bit dc nghề tài xế có cách đôn km lên để ăn tiền xăng nên số km sẽ không chính xác lắm.

• Like
Reactions: Zenoah
Hạng C
16/8/14
782
1.101
93
TPHCM
Không phải đâu bác, e bit dc nghề tài xế có cách đôn km lên để ăn tiền xăng nên số km sẽ không chính xác lắm.
xe của em, tài xế bên em luôn bác, nó đi chuyển những đoạn đường cố định, km nó mặc định sẵn luôn rồi, không ăn gian được đâu bác! Công Ty Vision Đài Loan ở Vsip 1 , không dễ nuốt nên em đã rút xe ra bán lâu rồi!

Hạng B2
12/1/11
278
183
43
HCM
www.facebook.com
Sau 1 năm đi xe matiz, giờ em quay lại box này. Sự lựa chọn của em bây giờ là Spark hoặc Albea. 2 con ngang tầm tiền nhau, matiz thì em cũng quen sửa mấy thứ lặt vặt như thay lọc gió, nhớt, lọc nhớt, vệ sinh họng ga, cảm biến, vị trí cầu chì,... lắp chế lung tung được.
Có nên chuyển qua albea ko mấy bác?

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Sau 1 năm đi xe matiz, giờ em quay lại box này. Sự lựa chọn của em bây giờ là Spark hoặc Albea. 2 con ngang tầm tiền nhau, matiz thì em cũng quen sửa mấy thứ lặt vặt như thay lọc gió, nhớt, lọc nhớt, vệ sinh họng ga, cảm biến, vị trí cầu chì,... lắp chế lung tung được.
Nên bác , mua con ở LA đi bác, ODO <4 vạn

• Like
Reactions: LA PHONG
Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Albea 1.3 hay 1.6 bác, nếu 1.3 chỉ hơn siena 1.6 cái đời còn lại thì chỉ hơn spark cái máy

Hạng B2
12/1/11
278
183
43
HCM
www.facebook.com
E sử dụng matiz trogn 1 năm và có kết luận như sau:
1. Chi phí sử dụng:
- Lần đầu về sửa tổng thể bị gara thuốc 5tr. Mấy lần sau lặt vặt lọc dầu, gió, lọc xăng, curoa, .... vị chi 1 năm mất tầm 15tr.
- Lốp, acquy do xui ko tính.
- Phí đăng kiểm,... ko tính.
Như vậy trong 1 năm bỏ vô cho cái xe khoảng 20tr, lần đầu mua xe xem như là trả học phí và nó phục vụ mình trong 1 năm, xem như cũng hơi xót như tạm ổn.
2. Giờ muốn đổi xe vì matiz thực sự bà xã ko dám đi đâu vì cứ sợ xe yếu xe hư, mấy cái tiện nghi e cũng phải tân trang khá nhiều, do đó mới lân la qua fiat.

Vậy chi phí sử dụng fiat trong 1 năm tầm khoảng bn mấy bác, e tính sơ sơ các thứ:
1. Mấy cái cảm biến nếu củ quá phải thay (cảm biến matiz trung bình 400k 1 con)
2. Phuộc, dàn gầm, cao su chân máy
3. Hệ thống xăng, gió.
4. Mấy sợi dây cu roa
Với tổng chi phí đó, nếu thay hết thì bao lâu mình phải sửa lại thêm lần nữa à? Và theo kết luận của mấy bác thì Fiat đi 1 năm chi phí hết khoảng bn.
Cái sợ nhất của em là nằm đường. Tính em thì yêu xe như con, quý xăng như máu :D

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
E sử dụng matiz trogn 1 năm và có kết luận như sau:
1. Chi phí sử dụng:
- Lần đầu về sửa tổng thể bị gara thuốc 5tr. Mấy lần sau lặt vặt lọc dầu, gió, lọc xăng, curoa, .... vị chi 1 năm mất tầm 15tr.
- Lốp, acquy do xui ko tính.
- Phí đăng kiểm,... ko tính.
Như vậy trong 1 năm bỏ vô cho cái xe khoảng 20tr, lần đầu mua xe xem như là trả học phí và nó phục vụ mình trong 1 năm, xem như cũng hơi xót như tạm ổn.
2. Giờ muốn đổi xe vì matiz thực sự bà xã ko dám đi đâu vì cứ sợ xe yếu xe hư, mấy cái tiện nghi e cũng phải tân trang khá nhiều, do đó mới lân la qua fiat.

Vậy chi phí sử dụng fiat trong 1 năm tầm khoảng bn mấy bác, e tính sơ sơ các thứ:
1. Mấy cái cảm biến nếu củ quá phải thay (cảm biến matiz trung bình 400k 1 con)
2. Phuộc, dàn gầm, cao su chân máy
3. Hệ thống xăng, gió.
4. Mấy sợi dây cu roa
Với tổng chi phí đó, nếu thay hết thì bao lâu mình phải sửa lại thêm lần nữa à? Và theo kết luận của mấy bác thì Fiat đi 1 năm chi phí hết khoảng bn.
Cái sợ nhất của em là nằm đường. Tính em thì yêu xe như con, quý xăng như máu :D
Thôi bác. Mua Honda city 2017 đi bác
bác liệt kê e thấy ngán quá. Mà làm hết nhiu đó chạy chắc 5 năm nữa. Gara họ đói!!

• Like
Reactions: invalidsos