Hạng C
16/2/16
613
776
93
Vì họ ko thay đồ như mình! Khi nào rã luôn thì tính! Chăm và thay đồ như xe nhà chắc đói!:D
Mình đi xe chỉ cần nghe tiếng máy có gì lạ là soi liền, nghe ét ét chút là thay curoa lạnh, đai cam... còn taxi e nghe máy nó kêu như công nông nó vẫn chạy phà phà.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Mình đi xe chỉ cần nghe tiếng máy có gì lạ là soi liền, nghe ét ét chút là thay curoa lạnh, đai cam... còn taxi e nghe máy nó kêu như công nông nó vẫn chạy phà phà.
.
Bác nói vụ ét ét làm em nhớ v2 dạo này cũng kêu như vậy , nhất là lúc mưa, chạy ngang vũng nước . Ko biết là dây cua roa nó tới tuổi chưa ?

Hạng B2
29/12/15
351
457
63
39
.
Bác nói vụ ét ét làm em nhớ v2 dạo này cũng kêu như vậy , nhất là lúc mưa, chạy ngang vũng nước . Ko biết là dây cua roa nó tới tuổi chưa ?
cuaroa ướt kêt ét ét bình thường thôi bác :D mà kiểm tra nếu thấy cũ, nứt thì thay. nguyên bộ cũng vài trăm thôi nhưng có một số gara sẽ chém tùy vào độ thân thiết.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Ý em là thợ vườn thay toàn bộ dây cua roa được không ? hay phải thợ chuyên Fiat ?

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Ý em là thợ vườn thay toàn bộ dây cua roa được không ? hay phải thợ chuyên Fiat ?
Curoa máy phát và block lạnh thợ nào thay cũng đc bác, còn curoa cam thì thợ phải chuyên tí xíu

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Albea đậu cạnh Altis cùng đời nhìn còn thời trang hơn nữa đó nha. Thiết kế từ 2002 mà đã là thiết kế đường cong rất hợp lý. Cái đuôi đẹp, hiện đại.

Nói chung Albea mà cứng một chút, đậu ở bãi đậu xe toàn là xe đời mới nhìn vẫn không kém cạnh là bao nhiêu.

Em nhớ con Albea của em quá :D

Hạng B2
10/11/12
204
1.601
93
Curoa máy phát và block lạnh thợ nào thay cũng đc bác, còn curoa cam thì thợ phải chuyên tí xíu

Vô hãng khoảng 3 triệu nếu em nhớ không nhầm. Nhưng thay xong đi êm ru à. Bởi vì cái tiếng rú khi vô côn là do cái curoa cũ này cùng với bạc đạn tăng đưa cũng làm cho vô côn nặng. Thay hai cái này xong đi xe khác hẳn.

Thêm nữa, xe cũ thường ít chủ xe nào chịu thay phuộc vì chạy lâu quen cảm giác rồi. Nếu thay phuộc xong xe đi rất êm, giảm tiếng mặt đường truyền lên đồng thời qua chỗ mấp mô sẽ ít tiếng va đập và không bị chấn nhiều. Nói chung 4 cái phuộc có thể biến một cái xe cũ thành gần như xe mới. Mê Kong 4 phuộc khoảng 10 triệu.