Hạng B2
30/3/13
110
5
18
Nhớ Huế đến nao lòng, 10 năm trước mình đã đến đây, Huế mộng Huế mơ và Huế buồn nên thơ.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
hê hê... thế là cái thớt này đã được đính lên trên rồi nhé! không biết bác Nguyên béo hay ông pê-đê nào đã làm cái việc rất đáng nên làm này nhỉ, xin cảm ơn quan bác nhé! tặng quan bác đây ạ

để ăn mừng sự kiện nhỏ này, nồng nhiệt đề nghị chủ nhơn đáp lại bằng... một thiên ký sự đường xa nữa đi ạ! thiếu những tấm ảnh rất đời và rất đẹp gắn với câu chuyện kể sinh động dí dỏm và nhiều trải nghiệm của các bác... bạn bè thấy cuộc đời như chật hẹp lại và nặng nhọc thêm ;) chỉ mong ngày của bác dài hơn ngày bình thường một tý để có thời gian kể chuyện trên os...

Tập Lái
17/4/13
38
0
0
bánh bèo ở đâu mà ngon vậy, sài gòn có chỗ nào bán không mấy anh chị, em cũng muốn thưởng thức.

Tập Lái
17/4/13
38
0
0
Huế đẹp nhưng mà buồn lắm, cảm giác chiều về, không khí não nề ảm đạm, chứ không náo nhiệt như ở Sài Gòn.

Tập Lái
17/4/13
38
0
0
em chỉ mới đi dến Hội An thôi, chưa có dịp ghé thăm Huế để thưởng thức món ngon.

30/7/08
1.200
7
38
Cám ơn các bác pê đê đã ưu ái cái thớt xưa như Diễm này của em :D
@ Mợ Tài: Mợ nói vậy đến kiến trong lỗ cũng phải bò ra huống chi là em :D. Chỉ e lâu nay toàn đi mấy chỗ các bác trên này đi cả rồi, post bài hết rồi. Viết lại lần nữa thấy phí đất của diễn đàn quá nên em cứ e dè mợ ạ... Lâu rồi cũng ko post ảnh nên vào photobucket thấy lạ lẫm quá. Hôm nay mới có thời gian mầy mò lại. Post thử mấy cái ảnh ở lăng Minh Mạng chụp vội bằng Iphone hồi tháng 4 năm ngoái cho mợ thèm Huế thêm nhé :D

Long lanh đáy nước in trời
Thành xây khói biếc, non phơi bóng vàng ...

Lang thang ở Huế những ngày mưa

Last edited by a moderator:
Hạng B1
5/10/11
53
2
8
Hôm nay SG trời mưa lại tình cờ đọc được thớt này. Cảm ơn Mợ Tài, BB.Aquarius và các mợ, các bác khác đã đánh thức trong em những cảm xúc với quê nhà mà đôi khi em lỡ lãng quên do mãi lo bon chen ở đất SG đô hội.

Tập Lái
21/1/13
0
0
8
nghe cũng thật cảm động...cò vài hình minh họa thì sẽ hấp dẫn lôi cuốn hơn nhiều

Hạng B1
23/12/11
84
2
8
37
Quê em nhưng từ khi vào Sg chưa có dịp quay lại...Huế đẹp nhưng buồn quá !