QB
Hạng D
11/9/09
1.396
13
38
48
FFC
Hôm nay mới đọc bài này hay quá. Nhớ Huế quá.

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
cuối cùng em cũng tìm lại được thớt này sau nỗ lực cày xới của một buổi chiều muộn cuối tuần nán lại ở công ty. trong cái cô quạnh ở nơi sau giờ làm việc, đọc lại tất cả những gì đẹp đẽ của ngày qua...sau thấp thoáng biết bao là dời đôỉ trong đời mình...
lại cười, lại rưng rưng, lại vui thích, cuốn hút và ghen tỵ. nhớ trước đây bác Tưởng nói với XNL khi chuẩn bị mỗi chuyến caravant: quan trọng nhất không phải đi đâu là là đi với ai, thế mà các bác lại được cả hai... thật là duyên phúc!
em sẽ cố để có một chuyến đi về miền đất trong mơ
tâm trí vẫn chưa hết hỗn loạn, chỉ sợ rằng lòng mình nay đã khác xưa...

30/7/08
1.200
7
38
Nghe giang hồ đồn cái thớt lang thang này được mợ khai quật lên thế là lật đật vào ... Áy náy quá mợ ạ không kịp gửi đường link cho mợ, để mợ mất cả buổi cày xới ... Thế rồi đêm nay như được gặp lại tri âm, tri kỷ, lật giở từng trang, sống lại từng khoảng khắc ... Huế những ngày mưa buồn da diết rồi đến Huế những ngày nắng lung linh rạng rỡ. Nhớ ngày xưa quá ...
Mợ và Nguyệt Nữ cứ về Huế đi. Biết đâu có duyên em lại được gặp mợ ở cái nơi nhiều kỷ niệm vui buồn với em đến thế ... để đòi mợ khao 1 cốc Capuchino mà mợ định mời em từ lâu lắm rồi, mợ nhé :)

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/9/08
1.828
63.885
113
TP. Hồ Chí Minh
Lang thang ở Huế những ngày mưa

<span style=""color: #000080;"">Ta gặp lại dòng sông nơi bến nhớ </span>
<span style=""color: #000080;""> Thương con đò đưa tiễn cố nhân đi </span>
<span style=""color: #000080;""> Bến vắng lạnh chiều hoang mây tím ngắt </span>
<span style=""color: #000080;""> Lữ khách buồn mặc khách đứng bơ vơ . </span>

Chủ thớt ơi về đây cho vui nhé !:)

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
BB.Aquarius nói:
Nghe giang hồ đồn cái thớt lang thang này được mợ khai quật lên thế là lật đật vào ... Áy náy quá mợ ạ không kịp gửi đường link cho mợ, để mợ mất cả buổi cày xới ... Thế rồi đêm nay như được gặp lại tri âm, tri kỷ, lật giở từng trang, sống lại từng khoảng khắc ... Huế những ngày mưa buồn da diết rồi đến Huế những ngày nắng lung linh rạng rỡ. Nhớ ngày xưa quá ...
Mợ và Nguyệt Nữ cứ về Huế đi. Biết đâu có duyên em lại được gặp mợ ở cái nơi nhiều kỷ niệm vui buồn với em đến thế ... để đòi mợ khao 1 cốc Capuchino mà mợ định mời em từ lâu lắm rồi, mợ nhé :)
:)
em sẽ cố gắng phấn đấu!
.
thật ra, nếu chỉ để biết Huế, thì đi du lịch cùng phóng sự này là đủ rồi!
em đến chỉ để chiều con gái thôi...mà em cũng đang lo không biết cái con mắt nhìn đời thực của mình có quá thô để đánh mất những cảm xúc đã nhận được nơi đây...
.
BB hãy tiếp tục phóng sự những chuyến đi khác nữa đi... biết bao ảnh đẹp, những khoản khắc sáng tạo, bao tâm tư cảm xúc còn phong gói...
hãy san sẻ!
bọn "dở hơi biết bơi" lẫn không biết bơi đều đã tụ về chờ đợi cả rồi đây nè.:D
cuộc đời buồn quá, nặng nhọc quá... lòng người hay đổi thay và nhiều bất trắc... cho dù một con sâu cũng đổ rầu cả nồi canh ngon. nhưng có những vẻ đẹp cất giữ ở nơi đây...như một kho báu nhỏ, cho mình nương náu những khi trần ai "trái gió trở trời"
... thế nên bác BB hãy chắt lấy chút ít thời gian...
nhé?!:)

Hạng D
30/6/08
1.505
65.054
113
59
Nên đi Huế vào những lúc thảnh thơi nhất để cảm cái buồn, lãng mạn...
ĐẶC BIỆT LÀ SỰ TRẦM MẶC CỦA XỨ THÀNH KINH

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Tặng các bác từng một lần đã đến và....yêu Huế

<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Mưa Huế tím[/font]</span>​
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Tôi biết Huế buốn vì Huế nhớ[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]tôi biết Huế buồn vì Huế thương[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Huế nhớ Huyền Trân ngày xuất giá[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]thương dậm ngàn thân gái biệt nam cương[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Tôi biết Huế buốn nên Huế tím[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]tôi biết Huế buốn nên Huế mưa[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Huế tím màu ngàn thu lắng đọng[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Huế mưa dài đêm ướt mộng đò đưa[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]Huế biết tôi buồn thân vạn lý[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]tôi biết Huế buồn dạ cố hương[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]chi nớ triền miên mưa Huế tím[/font]</span>
<span style=""color: #993366;"">[font="comic sans ms,sans-serif"]dài trăm năm dài nối mộng vô thường[/font]</span>
<span style=""color: #c0c0c0;"">Lê Thường Nhiên - Huế - 5/2012</span>​

30/7/08
1.200
7
38
Ô, vào đây thấy vui ghê :), Bến cũ rêu phong phủ mấy năm ... vậy mà mấy hôm trước được Mợ Tài đến thăm hỏi, rồi hôm nay lại thấy lao xao cười nói thế này.
Cảm ơn Mợ Tài, bác Binchip đã luôn ưu cái những cái thớt của em, luôn là tri âm, tri kỷ cho những tháng ngày em lang thang đây đó. Tình cảm của bác, mợ làm em thấy xúc động quá.
Cả bác Danhdu cũng lâu lắm rồi em mới gặp lại. Bác nói đúng lắm, đến Huế lúc thư thái mới yêu được cái nét u hoài của Huế bác nhỉ.
Cám ơn bác Phuni đã đến thăm và tặng bọn em thơ nhé. Xem bài thơ bác tâm đắc thấy bác cũng yêu và nặng tình với Huế lắm

Hạng D
8/9/08
1.828
63.885
113
TP. Hồ Chí Minh
Ui dà, mừng bác chủ đã trở lại, hy vọng vẫn ... lợi hại như ngày nào:) Tụi "dở hơi biết bơi" chúng em đang háo hức chờ đón những chuyến lang thang của bác đây ạ. :).

Lang thang ở Huế những ngày mưa

[style="color: #000080;"]Ở đây dằng dặc những ngày mưa
Bông sứ trầm tư lặng cổng chùa
Có một giòng sông trôi chẳng nỡ
Có người con gái " Dạ, thưa...ôôông.
[/style]