30/7/08
1.200
7
38
Buổi chiều bọn em được đi tham quan tổng hành dinh của hãng Panasonic ở ngay gần Tokyo Big Sight (khoảng 10 -15 phút đi bộ. Người Nhật khi chỉ đường thường hay dùng đơn vị này để ước lượng khoảng cách, một số ít mới dùng m hoặc km)

Lang thang trên xứ Phù Tang

Toà nhà của cái hãng nổi tiếng ấy đây

Hãng đón bọn em bằng cái cảnh này

Khá xúc động khi nhìn thấy cờ Việt Nam trên đất nước bạn. Khoá học tập trung thành viên của 5 nước, VN, Philipine, Malaysia, Thailand và Cambodia. Vào phòng họp cũng lại thấy cờ. Người Nhật rất biết cách làm cho khách cảm thấy hài lòng

Mọi thứ đuợc nhìn thấy trong toà nhà chỉ có thể nói là ngoài sự tưởng tưởng. Công nghệ của tương lai, các dự án tiết kiệm năng lượng, làm cho cuộc sống được thoải mái và tiện dụng hơn. Tất cả chỉ là bản mẫu, nhà mẫu dự định đến 2015, hoặc 2020 mới đưa ra thị trường. Chỉ có điều bọn em không được chụp ảnh, tiếc nghê.

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Hi Bác Aquarius,
Hôm nay mới vào topic này.Mình là du học sinh ở xứ sở phù tang cho nên bạn cần thong tin them thì cho mình biết nhé.
Mình cũng đang nhớ nhật bản quá…Năm nay vì H1N1 công ty mình cancel chuyến đi hang năm luôn.
Nhớ ơi là nhớ....

30/7/08
1.200
7
38
hana hana nói:
Hi Bác Aquarius,
Hôm nay mới vào topic này.Mình là du học sinh ở xứ sở phù tang cho nên bạn cần thong tin them thì cho mình biết nhé.
Mình cũng đang nhớ nhật bản quá…Năm nay vì H1N1 công ty mình cancel chuyến đi hang năm luôn.
Nhớ ơi là nhớ....

Cám ơn bác Hana nhé. Bác có thể cho biết có chỗ nào không được bỏ qua khi tới Tokyo không. Cuối tuần này em định đi Nikko bác có kinh nghiệm gì ở đó mách cho em với. Thank bác nhiều

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Mổi bác đi một nước,mà làm phóng sự tỉ mỷ bổ ích như bác BB.A thì OS members sẽ được du lịch tại chổ rất nhiều.(Hình như bác BB.A cũng từng có phóng sự mười mấy ngày trên đất bạn Lào cũng tuyệt cú mèo luôn áh).

@BB.A : ở Tokyo Big sight bác nên đến chụp hình bánh xe mũi khoan đường tàu điện ngầm đầu tiên ngầm qua sông còn lưu lại ở đó đấy bác.
cái lọai sushi mà bác kể ở trên đắt lắm bác,ăn cho biết thôi.Bác nên ăn lọai sushi bỏ trên băng chuyền quay quay mà người Nhật gọi la Kaiten sushi,vừa rẻ mà vừa có thể chọn lựa theo ý thích bằng mắt được,bác để ý cái màu đĩa nhé,mổi màu đều có ghi giá treo trên tường rất rỏ ràng cho mọi người hiểu.
Nếu muốn đi tham quan du lịch các bác cứ mạnh dạn đến các Tour Information hỏi thăm,sẽ có những thuận lợi như là mua được vé tham quan tất cả mọi nơi free,và được đi tàu điện thỏa thích mà không tốn thêm tiền nữa và có giá trị kéo dài trong nhiều ngày nữa đó bác.
Đi đứng nhớ xếp hàng,lên thang cuốn nhớ nép sang 1 bên để người đi sau có thể vượt qua mình được,không đứng chóang lối đi.Lên tàu điện không cười nói ồn ào như ở việt nam mình nhé nếu không muốn họ nhìn đòan VN với ánh mắt ái ngại.
Chút kinh nghiệm bản thân ít ỏi chia xẻ với bác em cũng không dám múa rìu qua mắt thợ đâu àh nghen,chúc bác giữ ginức khỏe học tập tốt và tranh thủ đi bộ nhiều nhiều cho giảm thêm vài Kg nhé.

Đúng là hình bác chụp rõ và đẹp lắm.Tiếp tục nữa nhé bác.

30/7/08
1.200
7
38
hunguyen123 nói:
Mổi bác đi một nước,mà làm phóng sự tỉ mỷ bổ ích như bác BB.A thì OS members sẽ được du lịch tại chổ rất nhiều.(Hình như bác BB.A cũng từng có phóng sự mười mấy ngày trên đất bạn Lào cũng tuyệt cú mèo luôn áh).

@BB.A : ở Tokyo Big sight bác nên đến chụp hình bánh xe mũi khoan đường tàu điện ngầm đầu tiên ngầm qua sông còn lưu lại ở đó đấy bác.
cái lọai sushi mà bác kể ở trên đắt lắm bác,ăn cho biết thôi.Bác nên ăn lọai sushi bỏ trên băng chuyền quay quay mà người Nhật gọi la Kaiten sushi,vừa rẻ mà vừa có thể chọn lựa theo ý thích bằng mắt được,bác để ý cái màu đĩa nhé,mổi màu đều có ghi giá treo trên tường rất rỏ ràng cho mọi người hiểu.
Nếu muốn đi tham quan du lịch các bác cứ mạnh dạn đến các Tour Information hỏi thăm,sẽ có những thuận lợi như là mua được vé tham quan tất cả mọi nơi free,và được đi tàu điện thỏa thích mà không tốn thêm tiền nữa và có giá trị kéo dài trong nhiều ngày nữa đó bác.
Đi đứng nhớ xếp hàng,lên thang cuốn nhớ nép sang 1 bên để người đi sau có thể vượt qua mình được,không đứng chóang lối đi.Lên tàu điện không cười nói ồn ào như ở việt nam mình nhé nếu không muốn họ nhìn đòan VN với ánh mắt ái ngại.
Chút kinh nghiệm bản thân ít ỏi chia xẻ với bác em cũng không dám múa rìu qua mắt thợ đâu àh nghen,chúc bác giữ ginức khỏe học tập tốt và tranh thủ đi bộ nhiều nhiều cho giảm thêm vài Kg nhé.

Đúng là hình bác chụp rõ và đẹp lắm.Tiếp tục nữa nhé bác.

Tiếc quá giá mà em có mấy kinh nghiệm của bác sớm hơn. Tuần này đi Nikko em sẽ thử theo chỉ dẫn của bác. May mà sang đây cũng có người dặn dò đôi điều nên chưa được chứng kiến ánh mắt ái ngại của ai. Nhưng nói thật với các bác đợt này đi về chắc em phải tìm chỗ vắng vẻ cười to một cái cho nó sướng. Bên này cứ phải đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên ... mệt quá. Ở đây em nhìn thấy khá nhiều nụ cười (đặc biệt là của những nhân viên phục vụ) nhưng ít khi nghe thấy tiếng cười. Em không biết bao nhiêu % người Nhật cảm thấy hạnh phúc các bác nhỉ.

Cám ơn bác Hungnguyen nhiều nhiều về những chỉ dẫn rất kỹ càng. Em lại tiếp tục đây

30/7/08
1.200
7
38
Sau khi đi thăm tổng hành dinh của hãng Panasonic cả lớp quay laị Tokyo Big Sight. Ở đây đang khai mạc "Good Design Expo 2009". Lại một lần nữa được mở mang tầm mắt

Ở Japan, khái niệm design rất rộng, nó bao trùm cả việc thiết kế cấu trúc, kế hoạch , quy trình … Ví dụ design một toà nhà không phải chỉ là design kiến trúc toà nhà, các hệ thống điện, nước, mạng, an ninh mà còn là design các quy trình vận hành, quản lý, duy tu, bảo dưỡng và nâng cấp trong tương lai …

Một số mẫu Otô đoạt giải thiết kế 2009. Những mẫu đoạt giải không chỉ có mẫu mã đẹp, tính năng vượt trội mà còn phải là sản phẩm mang lại sự phát triển bền vững cho xã hội và môi trường. Những mẫu xe Hybrid luôn được đánh giá cao ở đây

Last edited by a moderator:
Lão Mộc
30/11/06
1.431
8
38
BÌNH ĐỊNH
BB.Aquarius nói:
Nhưng nói thật với các bác đợt này đi về chắc em phải tìm chỗ vắng vẻ cười to một cái cho nó sướng

Về VN rùi thì việc j phải cầu kỳ thế chị ,chỗ nào chả đc

à mà em nghĩ chắc chẵn chị biết đi đâu để đc cười to thoải mái khi về HN

30/7/08
1.200
7
38
carpenter nói:
BB.Aquarius nói:
Nhưng nói thật với các bác đợt này đi về chắc em phải tìm chỗ vắng vẻ cười to một cái cho nó sướng

Về VN rùi thì việc j phải cầu kỳ thế chị ,chỗ nào chả đc

à mà em nghĩ chắc chẵn chị biết đi đâu để đc cười to thoải mái khi về HN

He he, ra Linh Chi là có thể cười rung cả trần nhà luôn Carpenter nhể

30/7/08
1.200
7
38
Em tiếp tục mấy cái sản phẩm về phương tiện đi lại cho nó có tinh thần của otosaigon.com :D

Em chẳng biết gọi nó là cái gì, nhưng nó di chuyển được, lái được và chạy bằng điện

Có một cô ngồi lên demo

Xe đạp có thể gập lại được

Một số vẫn còn là mô hình

Thậm chí một số vẫn đang là ý tưởng

30/7/08
1.200
7
38
Thôi em đi tái tạo sức lao động đây. Ngày mai còn phải chiến đấu với mấy bài giảng dài lê thê của khoá học. Good nite các bác