Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM
Em định trang bị cản sau và giá nóc cho em Jolie mới cưới. Chưa láp mấy cái này bao giờ nên mong các bác cho lời khuyên nhé, em sẽ đẽo cày giữa đường :D

1/ Em có nên lắp cản sau không ?

2/ Em có nên lắp giá nóc không ?

3/ Em có nên lắp ốp gương inox và nắp bình xăng inox không ?

4/ Các bác cho em xin giá của cản sau, giá nóc, ốp gương và nắp bình xăng nhé ?

5/ Địa điểm bán các thứ trên ở Sài gòn.

Em cảm ơn các bác ạ.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
RE: Lắp cản sau và giá nóc cho Jolie-Nhờ các bác

chào bác :
1/theo em thì bác nên gắn cản sau (khoang 500-->800).
2/ còn baga mui thì tùy bác thôi ( thực sự gắn chỉ cho đẹp và nhìn xe thêm cứng cáp, xe em cũng gắn 1t2 thì pải ).
3/ còn vụ ốp inox theo em thì nếu bác có ốp thì bác nên ốp gương & nắp xăng thôi ! (ốp nhiều nhìn không đẹp, à quên nữa bac dừng có gắn thêm đèn flash nhé--> gây chói mắt cho người khác )
4/ bác ra đường An Dương Vương hoặc Trần Bình Trọng (nên tham khảo giá cả nhé , giá đưa cho bác là lâu rồi )

----------------------------------------------------------

I LOVE OS

Hạng D
8/11/04
3.249
2.233
113

- Giá nóc chạy trên 70km/h nghe tiếng xé gió "hù hù', chỉ mang tính chất làm duyên, chả có tác dụng gì cả. chở hàng trên nóc lại sợ xxx, coi như mất tác dụng. Bác nghiên cứu nghe! Ngoài ra, có nó khó tự lau chùi em nó lém, ra Car Washing không à...
- Ốp tai kiếng chiếu hậu nhìn đẹp. Ốp nắp xăng trông rất chán, "a kind of inox cyclo culture"... Xe tui chủ cũ đã gắn, không dám tháo vì sợ bong tróc tùm lum. Để nguyên bản (không ốp đẹp hơn!

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

Trích đoạn: khoa

chào bác :
1/theo em thì bác nên gắn cản sau (khoang 500-->800).
2/ còn baga mui thì tùy bác thôi ( thực sự gắn chỉ cho đẹp và nhìn xe thêm cứng cáp, xe em cũng gắn 1t2 thì pải ).
3/ còn vụ ốp inox theo em thì nếu bác có ốp thì bác nên ốp gương & nắp xăng thôi ! (ốp nhiều nhìn không đẹp, à quên nữa bac dừng có gắn thêm đèn flash nhé--> gây chói mắt cho người khác )
4/ bác ra đường An Dương Vương hoặc Trần Bình Trọng (nên tham khảo giá cả nhé , giá đưa cho bác là lâu rồi )

Cảm ơn bác Khoa, ít nhất bây giờ em cũng biết sơ qua giá để tham khảo trước. Em không định lắp đèn flash đâu vì bản thân em cũng dị ứng với mấy cái nháy nháy [8D]. Ốp nắp xăng đúng là trông không đẹp lắm.

Trích đoạn: fiatsaigon

- Giá nóc chạy trên 70km/h nghe tiếng xé gió "hù hù', chỉ mang tính chất làm duyên, chả có tác dụng gì cả. chở hàng trên nóc lại sợ xxx, coi như mất tác dụng. Bác nghiên cứu nghe! Ngoài ra, có nó khó tự lau chùi em nó lém, ra Car Washing không à...
- Ốp tai kiếng chiếu hậu nhìn đẹp. Ốp nắp xăng trông rất chán, "a kind of inox cyclo culture"... Xe tui chủ cũ đã gắn, không dám tháo vì sợ bong tróc tùm lum. Để nguyên bản (không ốp đẹp hơn!

Xe trước em cũng lắp giá nóc nhưng gắn loại nhỏ mảnh dọc theo thân xe. Như vậy đỡ bị tiếng ù và lau rửa xe cũng dễ. Em vẫn khoái gắn giá nóc, trông khỏe hơn

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

@fiatsaigon:seo xe em gắn đâu có nghe tiếng gì đâu có khi chạy 100km/h cũng hổng có nghe ! còn vụ khó chùi rửa thì em công nhận bác nói đúng đấy ! hơi khó 1 chút thôi nhưng cũng pải ráng chứ hỗng lẻ bây giờ tháo ra hả bác :D

-------------------------------------------
I LOVE OS

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.370
113

Kinh nghiệm rút ra sau 3 năm chạy Jolie của tôi là chỉ nên gắn giá nóc, nó cực kỳ có hiệu quả nếu đi đông người. Ngoài ra nếu nhà có trẻ nhỏ thì nên gắn thêm bệ bước để các cháu dễ lên xuống. Còn những thứ khác mang tính trang trí nhiều hơn là hiệu quả của nó.

Tôi đặt may một cái túi bạt bằng đúng kích cỡ giá nóc. Khi nào đi xa có thể vứt lên đó đến 5, 6 cái va li cùng một đống đồ dùng. Công an thấy chằng buộc cẩn thận như vậy cũng chẳng làm khó dễ gì đâu.

Hạng B1
12/6/05
97
0
6
51
TP HCM

Trích đoạn: tuandq

Kinh nghiệm rút ra sau 3 năm chạy Jolie của tôi là chỉ nên gắn giá nóc, nó cực kỳ có hiệu quả nếu đi đông người. Ngoài ra nếu nhà có trẻ nhỏ thì nên gắn thêm bệ bước để các cháu dễ lên xuống. Còn những thứ khác mang tính trang trí nhiều hơn là hiệu quả của nó.

Tôi đặt may một cái túi bạt bằng đúng kích cỡ giá nóc. Khi nào đi xa có thể vứt lên đó đến 5, 6 cái va li cùng một đống đồ dùng. Công an thấy chằng buộc cẩn thận như vậy cũng chẳng làm khó dễ gì đâu.

Cảm ơn bác. Bác gắn giá nóc đi có bị ù không ? Em thích tính trang trí hơn là một cái giá nóc thực sự. Bệ bước thì xe em có rồi vì em mua Limited. Bác không lắp cản sau à ? Em thấy nó cũng có tác dụng chứ nhỉ ?

Hạng D
27/9/05
1.703
1.795
113

cản sau tác dụng để máy e 2B có lỡ húc vào thì đỡ mất công đi sơn lại chứ 4B mà húc thì 10 cái cản cũng tiêu

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

Theo tôi trước khi lắp bác thấy nó có thực sự hữu dụng cho chính mình không?, mới đầu tôi định đi lắp nhưng sau đó tôi thấy: Xe Mer, bi, ri... xe càng đắt tiền, sang trọng thì chẳng lắp gì, trong khi đó kia, matiz, jolie, zace thì cứ cản trước, cản sau... cũng không tác dụng nhiều lắm đâu, nếu không nhà sản xuất đã lắp rồi.

Hạng B2
20/11/06
252
5
18
bến xe dù

Trích đoạn: hanpcc

Theo tôi trước khi lắp bác thấy nó có thực sự hữu dụng cho chính mình không?, mới đầu tôi định đi lắp nhưng sau đó tôi thấy: Xe Mer, bi, ri... xe càng đắt tiền, sang trọng thì chẳng lắp gì, trong khi đó kia, matiz, jolie, zace thì cứ cản trước, cản sau... cũng không tác dụng nhiều lắm đâu, nếu không nhà sản xuất đã lắp rồi.

Phải Gió .... cái nhà bác này......
em xinh em đứng ..... kiểu gì chả xinh.....
đẹp rồi thì lắp ........làm gì hả bác,

mà mỗi người mỗi ....... kích cỡ mà ......bác ôi...