Tập Lái
27/5/16
17
6
3
34
Có 1 giai đoạn ngắn từ 2016 đến 2017 thì Trường Hải có firmware này để mở chức năng CC nhưng sau đó họ đã update lại để vá "lỗi" này. Nếu dùng cũng chỉ dùng ngầm tức là tự để ý thôi ợ
giai đoạn ấy là giai đoạn nào thế heheh

Tập Lái
16/6/16
7
0
1
59
Bác Jungle ơi, em muốn lắp cái cruise control cho em KM 2016 Si AT của Trường Hải, giá cả bao nhiêu, có cần gọi điện cho bác để đặt chỗ trước không?

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Nghiên cứu kĩ trước khi ráp nhé. Có 1 số thứ ko ổn, nhưng nếu chấp nhận đc thì lắp.

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Bác nói giúp em có gì không ổn với
Đối với bộ của bác Trí đang gắn trên morning của 1 người bạn.
1. Sử dụng lẫy về 1.
2. Dừng xe, chuyển số về N. số ko hiển thị trên đồng hồ
3. Dùng lẫy + số hiển thị số N.
4. Chuyển số qua D thì đồng hồ số vẫn 1, cho xe chạy thực tế thì là số 2 hoặc 3 tương ứng với số lần bấm lẫy + ở trên.
5. Lẫy - từ 1-2 lần mới về đúng số 1 (số đang hiển thị trên đồng hồ số).

Ko ổn ở đây theo mình là khi đang ở N sao có sự thay đổi số khi sử dụng lẫy số.
Còn P hoặc R chưa thử, nếu nó mà như N thì ko biết nói gì.

Hạng B2
9/7/10
144
51
28
TPHCM
www.chiakhoaxehoi.com
Đối với bộ của bác Trí đang gắn trên morning của 1 người bạn.
1. Sử dụng lẫy về 1.
2. Dừng xe, chuyển số về N. số ko hiển thị trên đồng hồ
3. Dùng lẫy + số hiển thị số N.
4. Chuyển số qua D thì đồng hồ số vẫn 1, cho xe chạy thực tế thì là số 2 hoặc 3 tương ứng với số lần bấm lẫy + ở trên.
5. Lẫy - từ 1-2 lần mới về đúng số 1 (số đang hiển thị trên đồng hồ số).

Ko ổn ở đây theo mình là khi đang ở N sao có sự thay đổi số khi sử dụng lẫy số.
Còn P hoặc R chưa thử, nếu nó mà như N thì ko biết nói gì.
Đây là thread trao đổi về Cruise control, em tưởng bác đang nói về nó.
Chứ bác đang nói về lẫy số thì em cũng đồng quan điểm với bác. Xe nguyên bản phải có số +/- thì lắp cái này mới hợp

• Like
Reactions: TNA
Tập Lái
23/10/18
2
1
1
34
Em chào các bác!
Em là thành viên mới xin phép chào toàn thể các bác.
Chả là em có con Morning Si2016 AT mua tháng 6 năm 2015. Sau hơn 2 năm cứ thế mà chạy cả có thêm thắt gì thì gần đây nghe nói ở đời 2015 trở lên của Morning anh Hải có Option Cruise control sẵn chỉ việc thay nút trên Vô lăng là được nên em cũng mầy mò đặt hàng bộ nút ấn về để tự tay em phá xem thế nào.
Em có đặt bộ 2 nút ấn này về :
View attachment 837818
Mặc dù lần đầu tiên động chạm vào nhưng chắc cũng là dân kỹ thuật nên em tháo banh cái Vô Lăng của em ngon lành :
View attachment 837819
View attachment 837820
View attachment 837825
Bỏ 2 nút nguyên bản của xe em thay vào bộ 2 nút mới vừa đặt về:
View attachment 837826
Và thành quả khi lắp lại:
View attachment 837830
Nhảy ngay lên xe chạy thử một vòng:
Các nút bên điều chỉnh DVD đều OK thêm được nút nghe, gọi điện thoại rảnh tay. Nút Voice co chuyển thành nút tắt tiếng.
Các nút chức năng bên phải dùng thử nút Trip và Reset đều Ok. Nhưng thử đến chức năng Cruise Control thì không được :( Em chạy đi chạy lại thử các tốc độ khác nhau > 30, >40, >50, >60 đều không có tác dụng tốc độ vẫn tụt sau khi nhả chân ga :(
Search các bác trên mạng đã lắp đặt đều khẳng định đới với đời này chỉ cần lắp nút vào là chạy được mà sao của em lại không được?
Nhờ các bác có kinh nghiệm nhất là bác #genta hỗ trợ giúp em với.
Em đang nghi ngờ có 2 khả năng
1. Do Cable kết nối nguyên bản của em nó đang sai khác gì đó. Em có chụp ảnh lại chân bên nút chức năng có bác nào kiểm nghiệm giúp em với :)
View attachment 837937
2. Em đang nghi bộ nút ấn chức năng của em mua bị lỗi. Em có tháo ra đo lại điện trở các chân của bộ nút ấn khi ấn tác động có kết quả như thế này các bác nào đánh giá giúp em.
View attachment 837943
Nhờ các bác hỗ trợ giúp.
Chào bác, em là oser mới, bác cho em hỏi cặp công tắc volang Morninh này bác mua ở đâu và thiệt hại bao nhiêu ạ. rất mong bác chia sẻ...