Tập Lái
22/9/16
11
1
3
35
Em chào các bác!
Em là thành viên mới xin phép chào toàn thể các bác.
Chả là em có con Kia Morning Si 2016 AT mua tháng 6 năm 2015. Sau hơn 2 năm cứ thế mà chạy cả có thêm thắt gì thì gần đây nghe nói ở đời 2015 trở lên của Morning anh Hải có Option Cruise control sẵn chỉ việc thay nút trên Vô lăng là được nên em cũng mầy mò đặt hàng bộ nút ấn về để tự tay em phá xem thế nào.
Em có đặt bộ 2 nút ấn này về :

View attachment 837818

Mặc dù lần đầu tiên động chạm vào nhưng chắc cũng là dân kỹ thuật nên em tháo banh cái Vô Lăng của em ngon lành :

View attachment 837819

View attachment 837820
View attachment 837825
Bỏ 2 nút nguyên bản của xe em thay vào bộ 2 nút mới vừa đặt về:
View attachment 837826
Và thành quả khi lắp lại:
View attachment 837830
Nhảy ngay lên xe chạy thử một vòng:
Các nút bên điều chỉnh DVD đều OK thêm được nút nghe, gọi điện thoại rảnh tay. Nút Voice co chuyển thành nút tắt tiếng.
Các nút chức năng bên phải dùng thử nút Trip và Reset đều Ok. Nhưng thử đến chức năng Cruise Control thì không được :( Em chạy đi chạy lại thử các tốc độ khác nhau > 30, >40, >50, >60 đều không có tác dụng tốc độ vẫn tụt sau khi nhả chân ga :(
Search các bác trên mạng đã lắp đặt đều khẳng định đới với đời này chỉ cần lắp nút vào là chạy được mà sao của em lại không được?
Nhờ các bác có kinh nghiệm nhất là bác #genta hỗ trợ giúp em với.
Em đang nghi ngờ có 2 khả năng
1. Do Cable kết nối nguyên bản của em nó đang sai khác gì đó. Em có chụp ảnh lại chân bên nút chức năng có bác nào kiểm nghiệm giúp em với :)
View attachment 837937
2. Em đang nghi bộ nút ấn chức năng của em mua bị lỗi. Em có tháo ra đo lại điện trở các chân của bộ nút ấn khi ấn tác động có kết quả như thế này các bác nào đánh giá giúp em.
View attachment 837943
Nhờ các bác hỗ trợ giúp.
Cụ cho e hỏi,xe cụ đã kích hoạt đc crui chưa a,xe e cũng như vậy gắn vô ko chạy

Tập Lái
29/10/17
9
2
5
40
Cụ cho e hỏi,xe cụ đã kích hoạt đc crui chưa a,xe e cũng như vậy gắn vô ko chạy
Em chưa bác ạ :( Lắp lên chỉ để thêm nút bên tay trái thôi còn nút bên tay phải để cho đẹp.
Có mỗi mấy bác trong SG nhận xử lý được cái này em ở tận HN chả có bác nào nhận được lên đành phải chấp nhận :oops: bác Thanh #autokeyvn có cơ sở nào ngoài Bắc này chưa cứu em với :(:(

Tập Lái
22/9/16
11
1
3
35
Em chưa bác ạ :( Lắp lên chỉ để thêm nút bên tay trái thôi còn nút bên tay phải để cho đẹp.
Có mỗi mấy bác trong SG nhận xử lý được cái này em ở tận HN chả có bác nào nhận được lên đành phải chấp nhận :oops: bác Thanh #autokeyvn có cơ sở nào ngoài Bắc này chưa cứu em với :(:(
Cụ làm đc thì hướng dẫn e nhé,e cũng để nút crui làm cảnh đây

Tập Lái
10/1/19
2
2
1
43
Của e lắp xong các phím bên tay phải thì ok hết, các phím bên tay trái ko dùng dc Mute, với nghe thoại rảnh tay. Chán ghê. Nhờ bác #ThanhLê với ạ

Attachments

Tập Lái
18/1/13
2
1
1
Chào anh em mình mới mua em buổi sáng 2019 bản AT nhưng thiếu dvd đèn led và núm điều khiển chỉ mức thường không giống bản Morning S 2019 bản AT này là bản thiếu
mình muốn nâng cấp cruise control này thì qua chổ nào giá tầm bao nhiêu vậy anh em
minh hiện ở q6

Hạng B2
9/7/10
144
51
28
TPHCM
www.chiakhoaxehoi.com
Chào anh em mình mới mua em buổi sáng 2019 bản AT nhưng thiếu dvd đèn led và núm điều khiển chỉ mức thường không giống bản Morning S 2019 bản AT này là bản thiếu
mình muốn nâng cấp cruise control này thì qua chổ nào giá tầm bao nhiêu vậy anh em
minh hiện ở q6
Bản EX MT, Si và S mình lắp nhiều rồi. Bản này cũng có thể lắp được. Bạn qua mình xem thử, mình ở Gò Vấp. Sdt 0917.736.786

Hạng B2
25/7/16
272
72
28
48
cruise control gắn cho Morning SI có tác dụng khi đỗ dốc không mọi người. Xe mình nguyên bản mà đỗ dốc lotte gò vấp xe nó cứ lao xuống ào ào