Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
.
Cái này k phải độ. Cái máy RR chết ngắc sau 180k mà chủ xe đặt 2 năm nữa mới có máy mới thay (đoạn này chủ thớt lượt bỏ) nên tay chủ xe này chơi luôn cái máy Toyota tăng áp siêu nạp cho gọn.

• Like
Reactions: xlive
Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Cám ơn các ý kiến đóng góp của các bác cho 1 người Nhật có thể mua RR và thay động cơ, hộp số.
anh ấy lên alibaba thấy có bán cái động cơ và hộp số 4 cấp rẻ hơn thị trường 30% nên mua ráp vào thôi, chẳng có suy nghĩ tìm hiểu gì đâu.

• Like
Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
Nhật rất giỏi nhưng có lẽ chưa đủ trình Sx và thương mại xe như RR
có lẽ phong cách độ của họ như vậy
cái mình làm được bao giờ cũng nhất
giờ là RR mấy bữa nữa có khi họ thay máy cho cả lambo với Fer cũng nên.
bạn hơi nhầm, RR nó đắt ko phải ở mấy cái động cơ hay công nghệ
RR nó đắt là vì sản xuất thủ công bằng các chất liệu cực kì đắt tiền và số lượng có hạn

• Like
Hạng B2
1/4/11
250
172
43
hồ chí minh
e thì nghỉ năm 2008 bác chủ xe làm ăn ngon lành mua rr chạy,nhưng vài năm trở lại đây làm ko đc,con rr thì bệnh hoài đổ chứng tiền sửa quá cao.ko hoạt dong dc nữa nếu ko sửa,nên bác quyết làm máy toy cho lành,vì quá iu e rr của mình ko mún bỏ,cũng có thể là bác chủ nghỉ bỏ ra it tiền làm zay để vẫn có thể "giật le" ta đây vẫn đi RR,nhìn ngoài ai biết gì đâu,mấy em gái hay đối tác người ngoài hàng xóm ai mà biết.cũng có thể bác chủ làm ăn sợ đang đi RR mà xuống xe khác,chủ nợ ngân hàng dí sút quần,tại e có ông anh nợ nhìu lắm,mà ổg vẫn đi bmw ser5 khi hư đi vay tiền sửa chứ ko bán,lý do ổng nói,a mà bán là công việc a cũg xog

• Like
Reactions: PhuongOS2015
t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Nhật rất giỏi nhưng có lẽ chưa đủ trình Sx và thương mại xe như RR
có lẽ phong cách độ của họ như vậy
cái mình làm được bao giờ cũng nhất
giờ là RR mấy bữa nữa có khi họ thay máy cho cả lambo với Fer cũng nên.
Bác ah, mấy cái loại siêu sang như RR nó có thương hiệu, thiết kế đặc trưng, từng chi tiết thiết kế trao chuốt thủ công tỷ mỹ chi tiết cao cấp, chứ về công nghệ vận hành, chi tiết cơ khí của nó người Nhật muốn làm ko phải là ko dc, nhưng cái thương hiệu trăm năm như RR muốn build lại ko phải ai cũng làm đc

Hạng C
8/7/13
608
15.495
93
Vẫn còn những người dạy ng giàu cách tiêu tiền. LOL :D
Nhật có văn hóa chơi và độ xe khác so vs phong cách chung của nơi khác. Kể cả Lam, Fer v..v.. lên Utube search ra cả đống thể loại độ màu mè chứ đừng nói riêng con RR này.
Mà đâu chỉ xe hơi, nhiều sở thích của ng nhật cũng kì lạ trong mắt thế giới. Nên thay vì ngồi đây phán xét, dè bỉu. Thì nhìn nó như 1 nét văn hóa hoặc 1 điều độc đáo ở nc bạn đi.

Đời mình ghét nhất 2 loại người:
_1 là loại kêu ng khác làm từ thiện.
_2 là câu cửa miệng luôn là câu chê bai.

• Like
Reactions: JeremyD
Hạng C
8/7/13
608
15.495
93
Con supra này hình như ở Việt Nam! Là Toyota 86 thì phải
Ko phải. Toyota 86 là kết quả chịch lủng bao cao su của thằng toy và Subaru

Dòng Supra này là 1 dòng riêng của Toy, tưởng như đã bị khai tử. Tùy nhiên vừa có dự án hồi sinh gần đây. Động cơ rất lớn chứ ko bèo như con 86. Dân Mỹ ưa vọc vạch độ xe thì gần như ai cũng có con này trong Gara nhà mình. A có thể lên Utube search. Số lượng chiếc này độ cả ngàn mã lực ko hiếm đâu :D