con buôn
21/2/12
2.879
159.416
113
TP HCM
Lắp van nước một chiều
Mình gắn cái cốc lọc đầu nguồn để hạn chế bớt nước bẩn gây tắc nghẽn các thiết bị vệ sinh, vòi nước trong nhà. Thợ nước tới gắn, thấy ngay đồng hồ nước nhà mình hổng có cái van 1 chiều khoá hệ thống nước trong nhà, phòng ngừa trường hợp cúp nước thì nước trong bồn chứa nhà mình chảy sạch ra hệ thống nước thuỷ cục. Thợ mới nói mình đi mua cái van 1 chiều bằng đồng về để họ gắn vô, 1 công đôi chuyện lun, mình đi da tiệm mua cái van 1 chiều này tốn mịa hết mấy trăm k vnd.
Chuyện sẽ chả có gì, nếu hôm trước khi mình post hình quá trình gắn cốc lọc lên cnl. Có 1 a kỹ sư nước ở cnl nhìn cái van 1 chiều của mình gắn xong phán chắc nịch:
van 1 chiều này tốt, nhưng chỉ hiệu quả khi gắn nằm ngang, còn gắn chiều dọc như mình thì chả có tác dụng cm rì :eek:. Khi nước thuỷ cục bị cúp nước thì nước từ bồn nhà mình sẽ chảy ngược ra ống lại vì cái van lá 1 chiều này hok ngăn được nước chảy ngược khi lắp dọc

Á đù, mình nghe xong, đắng vl vì nghe lời thợ làm nuớc cho mình bị bỏ da mấy trăm k vnd mua cái van 1 chiều gắn vô mà dờ vô ích. Vừa xót tiền mua cái van, vừa akay vì mình tin tưởng vô tay nghề của thợ làm nước cho mình (nghe người giới thiệu nói thợ này chuyên làm những công trình lớn, tiền công ăn mắc tý nhưng tay nghề ok). Mà đúng thật, thợ làm cho mình 2 ngày, tiền vật tư mình mua, riêng tiền công thợ không nta tính mình đã là 1.7 triệu tiền công. Đờ mờ, 1.7 chai quy ra dừa thì hơi bị nhiều á :mad:. Mý a lạ đéo rì mình, mình vốn dân gốc Truke mờ, ăn mắm múc dòi keo kiệt bủn xỉn có tiếng ở cnl lẫn Os mờ. Tự nhiên tốn 1 mớ tiền mà như này thì đau xót lắm. Cả tuần đó mình léo ngủ được vì xót tiền bỏ ra mua cái van 1 chiều gắn vô mà giờ nghe nói là vô tác dụng, trả tiền công mắc mà gặp thợ đểu bla bla hây dza thật là đắng lòng. Mình tự hứa với lòng, sẽ alo cho thợ ngay và luôn về vụ này, kêu thợ vô giải quyết ngay và lun.
Nhưng, lại nhưng, tính mình vốn đoảng nên dù gắn cái cốc lọc đã mấy tháng mà mình quên cmnl vụ alo cho thợ mắng vốn vụ gắn cái van nước 1 chiều.:D
Hôm nay thấy nhà hàng xóm xả nước ở cốc lọc tổng nhà nta, mình chợt nhớ da từ khi gắn cốc lọc đến giờ mình chưa tháo cốc lọc ra vệ sinh, thay cốc lọc. Hôm nay chủ nhật, thằng e vợ mình hok đi làm nó có nhà. Thế là mình thỏ thẻ với dợ mình, để dợ mình alo nhờ thằng e dợ dô tháo cốc lọc ra vệ sinh. Khi thằng e dợ tháo cốc lọc da, mình đang ngồi nhâm nhi ly cafe đá tự pha ở nhà, mắt thì dán vào ipad chém dó trên cnl ở dưới bếp. Mình chợt nhớ vụ cái van 1 chiều, miệng chợt lẩm bẩm chết cm dồi. Tháo cốc lọc mà quên khoá nước từ bồn xuống, van 1 chiều thì vô tác dụng (lời a ks nước ở cnl phán) thì nước từ bồn chảy hết cmn da đầy sân, lát mình lại phải lau sân, quét nước đọng hè trước nhà. Ối giời ơi, khốn cmn nạn thân tôi dồi. :(
Mình hấp tấp chạy từ nhà dưới lên nhà trước nhà để ngăn thằng e dợ tháo cốc lọc da. Hỡi ơi, khi mình lên tới nơi thì nó tháo cmn da dồi, ối sao mình nhìn hổng thấy nước từ bồn, đường ống nhà mình chảy ngược ra ta? Thế là cái van 1 chiều thợ nói mình mua hoạt động hiệu quả à?:rolleyes:
Đệch, hú hồn, nếu hổng nhờ mình đoảng tính quên cmn lun vụ cái van 1 chiều, thì hôm đó khi nghe a ks nước ở cnl phán về cái van. Mình mà hồ đồ alo chửi thợ, bắt nta vô tháo da thay cái van khác thì có phải là mình đội quần với thợ dồi. Thế léo nào bọn thợ nước nó chả cười vào mặt mình dồi :(
Lắp van nước một chiều
Lắp van nước một chiều
Lắp van nước một chiều

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
View attachment 1815135 Mình gắn cái cốc lọc đầu nguồn để hạn chế bớt nước bẩn gây tắc nghẽn các thiết bị vệ sinh, vòi nước trong nhà. Thợ nước tới gắn, thấy ngay đồng hồ nước nhà mình hổng có cái van 1 chiều khoá hệ thống nước trong nhà, phòng ngừa trường hợp cúp nước thì nước trong bồn chứa nhà mình chảy sạch ra hệ thống nước thuỷ cục. Thợ mới nói mình đi mua cái van 1 chiều bằng đồng về để họ gắn vô, 1 công đôi chuyện lun, mình đi da tiệm mua cái van 1 chiều này tốn mịa hết mấy trăm k vnd.
Chuyện sẽ chả có gì, nếu hôm trước khi mình post hình quá trình gắn cốc lọc lên cnl. Có 1 a kỹ sư nước ở cnl nhìn cái van 1 chiều của mình gắn xong phán chắc nịch:
van 1 chiều này tốt, nhưng chỉ hiệu quả khi gắn nằm ngang, còn gắn chiều dọc như mình thì chả có tác dụng cm rì :eek:.

Á đù, mình nghe xong, đắng vl vì nghe lời thợ làm nuớc cho mình bị bỏ da mấy trăm k vnd mua cái van 1 chiều gắn vô mà dờ vô ích. Vừa xót tiền mua cái van, vừa akay vì mình tin tưởng vô tay nghề của thợ làm nước cho mình (nghe người giới thiệu nói thợ này chuyên làm những công trình lớn, tiền công ăn mắc tý nhưng tay nghề ok). Mà đúng thật, thợ làm cho mình 2 ngày, tiền vật tư mình mua, riêng tiền công thợ không nta tính mình đã là 1.7 triệu tiền công. Đờ mờ, 1.7 chai quy ra dừa thì hơi bị nhiều á :mad:. Mý a lạ đéo rì mình, mình vốn dân gốc Truke mờ, ăn mắm múc dòi keo kiệt bủn xỉn có tiếng ở cnl lẫn Os mờ. Tự nhiên tốn 1 mớ tiền mà như này thì đau xót lắm. Cả tuần đó mình léo ngủ được vì xót tiền bỏ ra mua cái van 1 chiều gắn vô mà giờ nghe nói là vô tác dụng, trả tiền công mắc mà gặp thợ đểu bla bla hây dza thật là đắng lòng. Mình tự hứa với lòng, sẽ alo cho thợ ngay và luôn về vụ này, kêu thợ vô giải quyết ngay và lun.
Nhưng, lại nhưng, tính mình vốn đoảng nên dù gắn cái cốc lọc đã mấy tháng mà mình quên cmnl vụ alo cho thợ mắng vốn vụ gắn cái van nước 1 chiều.:D
Hôm nay thấy nhà hàng xóm xả nước ở cốc lọc tổng nhà nta, mình chợt nhớ da từ khi gắn cốc lọc đến giờ mình chưa tháo cốc lọc ra vệ sinh, thay cốc lọc. Hôm nay chủ nhật, thằng e vợ mình hok đi làm nó có nhà. Thế là mình thỏ thẻ với dợ mình, để dợ mình alo nhờ thằng e dợ dô tháo cốc lọc ra vệ sinh. Khi thằng e dợ tháo cốc lọc da, mình đang ngồi nhâm nhi ly cafe đá tự pha ở nhà, mắt thì dán vào ipad chém dó trên cnl ở dưới bếp. Mình chợt nhớ vụ cái van 1 chiều, miệng chợt lẩm bẩm chết cm dồi. Tháo cốc lọc mà quên khoá nước từ bồn xuống, van 1 chiều thì vô tác dụng (lời a ks nước ở cnl phán) thì nước từ bồn chảy hết cmn da đầy sân, lát mình lại phải lau sân, quét nước đọng hè trước nhà. Ối giời ơi, khốn cmn nạn thân tôi dồi. :(
Mình hấp tấp chạy từ nhà dưới lên nhà trước nhà để ngăn thằng e dợ tháo cốc lọc da. Hỡi ơi, khi mình lên tới nơi thì nó tháo cmn da dồi, ối sao mình nhìn hổng thấy nước từ bồn, đường ống nhà mình chảy ngược ra ta? Thế là cái van 1 chiều thợ nói mình mua hoạt động hiệu quả à?:rolleyes:
Đệch, hú hồn, nếu hổng nhờ mình đoảng tính quên cmn lun vụ cái van 1 chiều, thì hôm đó khi nghe a ks nước ở cnl phán về cái van. Mình mà hồ đồ alo chửi thợ, bắt nta vô tháo da thay cái van khác thì có phải là mình đội quần với thợ dồi. Thế léo nào bọn thợ nước nó chả cười vào mặt mình dồi :( View attachment 1815131 View attachment 1815130 View attachment 1815129
Anh cho em hỏi, SG mua cái cốc lọc đó ở đâu? Sẵn anh cho em hỏi, anh chửi anh thietbiloc hay ai?