Đèn Đóm LED TRỢ SÁNG

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Thưa các Bác các Mợ OS -Em đang rất lăn tăn việc tự lắp thêm đèn trợ sáng LED vàng cho xe sedan (Cruze ls).
Hiện tại sau khi mày mò em tự ráp 2 đèn vàng LED trợ sáng (8 bóng LED/cai). Em nối chung 2 đèn vào 1 dây và sau đó đấu nối vào dây [BCOLOR=#ff0000]đèn téc bên[/BCOLOR] phụ của xe ([BCOLOR=#ff0000]Dây cấp nguồn cho đèn vàng nhỏ nguyên bản của xe[/BCOLOR] - Trước đó em cũng ra tiệm mua 1 cặp đèn led gầm, và thợ cũng đấu chung vào vị trị này).
Vấn đề của em là: (Mong các Bác, Mợ hiểu biết khai sáng cái sự " lăn tăn" của em như sau:

1/ 2 đèn trợ sáng LED vàng giống nhau (Ko phải cặp đối xứng), sau khi em đấu chung dây 2 màu đỏ của LED nối với 1 dây nguồn cấp cho tec và 2 dây đen của led đấu nối với dây còn lại của nguồn. Tuy nhiên lại chỉ có 1 đèn sáng,(cháy). Suy nghĩ mãi ko ra, em đổ lỗi cho người bán đèn, nhưng sau đó em thử đảo đầu đây của đèn LED không sáng, thì nó lại sáng.. ơ hay( Vì lúc đầu khi ko sáng em tháo nối đèn sáng ra, và nối lại 1 mình đèn không sáng, nhưng nó vẫn không sáng)/ Vậy nguyên lý ở đây là gì? tại sao lại như vậy???
2/ Em có hỏi một Bác trên nhóm về việc trên. thì Bác khuyên ko nên nối linh tinh, sẽ hỏng cái gi đó gọi là " bcm".
Nhưng em thực sự cần nhu cầu có đèn LED vàng trợ sáng, và tự mình mày mò thực hiện theo cách hiểu của mình. Và em vui vì đã làm dc (Nhưng em lo vì câu số 2). Em thực sự mong các Bác, Mợ khai sáng và hướng dẫn em (Nếu có hoặc cần).
Em xin trân trọng cám ơn