Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Đăng kiểm chắc muốn ăn tiền. Chẳng lẽ xe đời cũ bị hỏng đèn hoặc tai nạn bể đèn nên thay đèn mới thì không đăng kiểm ? Bác chủ cứ yêu cầu ĐK làm cái giấy xác nhận vì sao không ĐK xe ?

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
vụ đèn + cản hơi lạ nghen.. em thấy người ta độ đèn xeon/led ầm ầm lẽ không cho đăng kiểm.. cản thì em thấy cũng độ ầm ầm... chỉ là không ai độ capo/
Chắc xe bác dạng "hoán cải" taxi lên đời nên dk họ gặp nhiều nên dở trò

Hạng B2
12/8/17
368
292
63
43
Quảng Ngãi
Em mới vừa đăng kiểm tuần trước. Không biết sao chứ mấy chú đăng kiểm chỉ chỉ đo gì chổ nắp bình nước làm mát, thử thắng rồi cho ra chụp hình luôn, cũng chẳng thèm đo khí thải, đo đèn... gì cả. Mình cũng muốn họ kiểm tra có bị gì không để làm lại mà họ chẳng thèm làm. Nên để y thế chạy tiếp.

Hạng F
29/10/14
8.534
11.208
113
Ở mấy quán cà phê trước trung tâm đăng kiểm thường có nhiều ông chuyên làm 'dịch vụ' nhanh gọn. Bác thử hỏi thăm trước coi sao, chắc chắn sẽ tốn $ để qua đăng kiểm nhưng không biết bao nhiêu.
Ko cần dịch vụ gì hết. Khi đánh vào đăng kiểm hỏi luôn mấy anh ở dây truyền ý bao nhiêu lúa. Sẽ có đáp án ngay và luôn

• Like
Reactions: thitnac
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Đăng kiểm thì mỗi 6 tháng 1 lần mà kiểu này bác chủ chỉ có chết. Vote bán mua xe khác hoặc hạ đời về như cũ, thà đau 1 lần rồi thôi.

Em cũng chả hiểu mấy người độ chế lên đời để làm gì? Lòe thiên hạ chăng? Có ai biết là ai đâu mà lòe? Ra đường em thấy con S500 chục tỏi với con i10 , cảm giác như nhau vì xe của người ta có biết chủ là ai đâu.

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Các bác ơi. Em có con xe mà giờ e lỡ độ mâm từ 16inch lên 18inch rồi.
Giờ e muốn chứng nhận cho em chạy 18inch vẫn an toàn và đủ điều kiện thì sao ạ??
Xe của mình, mình lên đồ, mà sao làm khó quá. em nghĩ phải có chỗ kiểm định độ an toàn sau khi thay đồ chứ nhỉ? e cung mới mua xe ko biết. các bác chỉ dùm em.

• Like
Reactions: Oscar Nguyen
Hạng B2
5/11/14
379
10.177
93
Giờ e muốn chứng nhận cho em chạy 18inch vẫn an toàn và đủ điều kiện thì sao ạ??
Xe của mình, mình lên đồ, mà sao làm khó quá. em nghĩ phải có chỗ kiểm định độ an toàn sau khi thay đồ chứ nhỉ? e cung mới mua xe ko biết. các bác chỉ dùm em.
Qua Mỹ ở là dễ à a

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Qua Mỹ ở là dễ à a
cái nào thực tế chút đi :p
với lại tôi ko thích đi sang đó. vì đang làm ăn tốt ở VN. giờ sang đó bắt đầu lại từ đầu ak? với lại nơi đó ko dành cho kẻ mơ mộng, chỉ dành cho người nào thực sự giỏi.

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Muốn chứng minh thì
1. bạn kiếm tài liệu nào bằng tiếng Việt, được phát hành bởi cơ quan có thẩm quyền, nói rằng xe của bạn dùng mâm 18 inch vẫn an toàn rồi trình cho cơ quan đăng kiểm.
2. Bạn mang 2 xe, 1 cái đã lắp mâm 18 inch, 1 cái mua mới từ hãng ra lắp mâm 16 inch, đến trung tâm kiểm tra xe, nó sẽ chạy cái kiểm tra va chạm, chạy 60km/h xong đâm vào tường, rồi kiểm tra 2 cái xe tan nát, nếu xe mâm 18 inch mà độ an toàn vẫn bằng mâm 16 inch thì nó sẽ cấp chứng chỉ cho xe 18 inch được đi đăng kiểm.

• Like
Reactions: phihungto95
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Vn là vô phương nhá bác..
Dán cái tem cho đẹp nhìu lúc còn ý kiến này nọ.. nói gì tới lên mâm.. đổi đời..
Quy định của mấy bô lão là ko hoán cải và ko cho thay đổi kết cẤu tổgn thành..
Mấy xe Mes độ máy AMG hay BMW độ M thì độ hẳn từ ngàoi... về vn chỉ có dán decal và gắn body kit vui thôi..
Sẵn đây nhắn bác chủ: đồng tiền đi trước là tiềnn khôn, ở cái xứ thiên đường này thì " có đường ngọt là rùi nó chết", chỉ cần thả bã ko cần thả thính.. kkkkkkk

• Like
Reactions: phihungto95