Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Các bác ơi. Em có con xe mà giờ e lỡ độ mâm từ 16inch lên 18inch rồi.
Giờ e muốn chứng nhận cho em chạy 18inch vẫn an toàn và đủ điều kiện thì sao ạ??
Xe của mình, mình lên đồ, mà sao làm khó quá. em nghĩ phải có chỗ kiểm định độ an toàn sau khi thay đồ chứ nhỉ? e cung mới mua xe ko biết. các bác chỉ dùm em.
Bác chạy về hãng kêu nó in lại cái bảng thông số kỹ thuật của chiếc xe bác sửa lại cái mâm từ 16 sang 18 rồi đi đăng ký đăng kiểm lại thôi :p

• Like
Reactions: phihungto95
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Giờ e muốn chứng nhận cho em chạy 18inch vẫn an toàn và đủ điều kiện thì sao ạ??
Xe của mình, mình lên đồ, mà sao làm khó quá. em nghĩ phải có chỗ kiểm định độ an toàn sau khi thay đồ chứ nhỉ? e cung mới mua xe ko biết. các bác chỉ dùm em.

Bác độ kiểu này đi đường xui bị xxx túm thì lòi thêm cái lỗi mâm vỏ sai đăng kiểm, tốn nhiều lúa nha.
Nếu bác thích thì có thể kiếm 2 cặp mâm vỏ 16" ve chai rồi để dành khi nào đăng kiểm gắn vô, về đổi lại bộ 18".

Hạng B2
13/2/15
192
82
28
43
Luc DK làm khó phần nào thì cho ít $ cho qua. Chẳng có gì là không thể. Không chổ này qua chổ khác không ngườu này qua người khác. Thấy xe bác khônv thay doi kích thước không lên mân xe thì it $ là ok

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Em thấy Taxi đời 2007 thay đèn trước và sau, cảng trước chạy nhiều lắm không biết họ đăng kiểm như thế nào.

Hạng B2
4/4/14
413
297
63
mấy thằng đk nó làm khó bác đó ,nói như chúng nó vậy xe gắn body kit ,khoét mang cá sườn ,hay như mấy chiếc cruze thay bộ đền tr sau của mec và bim đó có sao đâu đk vô tư ,cái quan trọng là bác biết nhìn ng mà "xì" trong đó nó ko dám nhận đâu ,hẹn nó ra ngoài là xong xuôi thôi

• Like
Reactions: Hungphandl
Hạng B1
10/1/17
84
36
18
37
Bác có thể zô chỗ đăng kiểm hỏi sẽ có hướng dẫn thôi mà, còn không muốn phiền khâu đăng kiểm thì lúc Bác đi đăng kiểm xe có thể thuê bánh 16inch thay zô kiểm xong gắn lại 18inch gần mấy chỗ đăng kiểm có dịch vụ này, như zậy sẽ khỏi phiền chứ mà Bác làm giấy thì tụi nó bầy vẽ nhiều thứ lắm...

Hạng D
15/9/17
2.752
2.134
113
39
E thấy Innova lên đời chi cho tốn công sức và tiền bạc ( hay là lừa gạt bán cho thiên hạ), chăm chỉ cày bừa rồi làm xe mới cho máu.

Hạng B2
19/8/15
110
72
28
35
Theo em nghĩ Bác nên bán theo dạng chán cho ai cần thì hơn. Vì con xe này đời 2007 mà giờ là 2017 rồi. Còn hơn 1 tháng nữa là tới 2018, tính ra 11 năm tuổi, mà theo luật đăng kiểm xe ô tô con dưới 9 chỗ sản xuất từ 12 năm sẽ chỉ còn được cấp kiểm định 6 tháng. Nếu mỗi lần đăng kiểm Bác tốn kém "bánh mì" quá thì nên cân nhắc đổi xe đời cao hơn Bác ợ! Đó là còn chưa kể em innova của Bác mua bản J lên đời bản G thì khả năng rất rất cao là xe taxi "hoàn lương" tại khu Thới An - Quận 12.

Chúc Bác mau mau có chọn lựa sáng suốt ợ!

Hạng B1
10/1/17
84
36
18
37
bác cứ để $ trong xe lúc đăng kiểm vài trăm, lúc nó lên thử này nọ nó sẽ thấy lúc đó nó sẽ hướng dẫn Bác ra đâu đưa và lấy, tùy vào xe của Bác mà số $ khác nhưng tầm 500 là cao rồi,chiếc xe tải chở hàng cho cty e, Bác mà nhìn thấy nó là Bác sẽ ko tin là đi Đăng Kiểm dc đâu nhưng nó vẫn qua ào ào, nhưng Bác phải để sao cho nó nhìn zô là thấy nha,nhưng chỉ áp dụng cho lần Đăng Kiểm sao thôi vì lần này Bác dính lỗi đó rồi nên tìm ai đó lo sẽ mau hơn vì Bác đi chỗ A rồi Bác qua chỗ B thì thông tin xe Bác bị gì ở chỗ A chỗ B cũng sẽ bít thôi...chúc Bác may mắn

Hạng B2
2/3/15
265
310
63
tphcm
xe em là xe nhà 5c còn mới chẳng độ đẻo gì ,em vào 1 trạm đk ở thủ đức sau khi đến khâu cuối kt đèn xong ,một bác bên đk hỏi xe của ai ? và kéo em lại chổ xe, miệng hỏi xe bác số sườn nằm chổ nào. khi đó em chẳng hiểu ất giáp gì.....tay bác ấy kéo tiếp em và bác ấy tọt đầu vào xe miệng hỏi ủa bác hỏng bồi dưỡng tiền cafe cho a/e sao, lúc đó em mới định thần và móc 100k nhét vào tay bác ấy.....và bác ấy bảo xong rồi anh lái xe ra ngoài đợi dán tem đi ........ ôi cái xứ thiên đường là vậy. ps:tại em thấy ngoài cửa đặt một cái bảng to tổ bố nội dung nghiêm cấm đưa tiền cho đk viên dưới mọi hình thức, hơn nữa xe em chạy lúc đó chỉ cở 2 vạn ,ko độ đẻo gì.