Tập Lái
2/7/19
14
44
13
Saigon
LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO

Chào các bác trên diễn đàn Oto Saigon,
Em là thành viên mới trên diễn đàn, văn chươngcũng không giỏi như người ta nên e sẽ viết ngắn gọn và súc tích thôi ạ. Nhân dịp có cuộc thi em xin chia sẻ chuyến đi Sài Gòn đi NInh Thuận của gia đình em.[pagebreak][/pagebreak]

- Chuyến đi của em bắt đầu từ Sài Gòn đi NInh Thuận, đi chơi ngắm cảnh tích hợp về thăm nội nhà nội ở Ninh Hải, Ninh Thuận luôn. GIa đình em bắt đầu đi và 10g30, lên xe thì ba em lái tà tà ngắm cảnh, tuân theo bảng hiệu tốc độ, và có ghé dọc đường uống nước nên tới nơi cũng phải 8-9g tối.

Trên đường đi em có tạt qua Mũi Né khám phá được cung đường khá là đẹp.

Thế là e bay drones lên làm mấy tấm cho nghệ thuật

Đây là em và "em" nó !
Đến địa phận NInh Hảii cung đường khá đẹp. Nhưng mà trời tối quá nên về nhà nội ngủ qua đêm, sáng hôm sau đi chụp hình hehe.

Đây là em làm xay bột làm bánh xèo
Cái cối xay nó già ròi mà còn quay ngon trớn, tay quay đều đều luôn đó các bác

Sau đây là toàn cảnh thôn Thái An quê nội em:

Ngày thứ ba cả nhà bắt đầu chuyến về lại Phan Rang đề đi tuyến đường từ Phan Rang lên Ninh Thuận.

Tiếp cận đèo Ngoạn Mục, từ xa đã thấy đường ống lớn từ dưới chân núi, thật là quá hùng vị, một công trình vĩ đại. Em nghe đâu nó được xây từ thời Mỹ mà bây giờ vẫn hoạt động ngon chán. Đúng là đồ mỹ chất lượng Mỹ.

Máy 2.8 leo đèo vô tư các bác à

Lại gần càng thấy đường ống nó to lớn và quy mô như thế nào. .Xẻ núi lên tận lên trên đỉnh !!!

Ngồi tầm 2 tiếng hơn cả nhà đến với thành phố Đà Lạt, nhà em có đặt phòng trước ở Lạc Dương do nhà em thích ở vùng ven, khí hậu trong lành mát mẻ và ít khách du lịch hơn. Resort Thuỷ Hoàng Nguyên nhà em cứ hễ lên Đà Lạt là ở đó.

Resort nằm ở tuyến đường Đà Lạt đi Nha Trang nên cũng khá vắng, chỉ có ai ưa thích nghỉ dưỡng mới ở đây, chứ thất sự cảnh xung quanh rất buồn, mà bù lại tối cảnh rất đẹp do nhà lồng kính thắp đèn sáng rực cả bầu trời. ( Mà tiếc là em hong có chụp cảnh đó )

Ở 1 ngày tận hưởng không khí mát mẻ, chill của vùng núi.

Ngày hôm sau cả nhà chạy vào Đà Lạt uống cà phê, kiểm tra xe thì thấy bị cán đinh nên phải thay.

Thay xong chạy một mạch về SG luôn, đến tối thì tới nhà !
Và kết thúc chuyến đi chơi ngắn cùng Colorado tại đâyy. !

Em cảm ơn mọi người đã đọc những dòng chia sẻ về chuyến đi chơi này của em! Hẹn gặp lại các bác !

@futtran

LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO LÊN RỪNG XUỐNG BIỂN CÙNG COLORADO

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.344
17.912
113
Lâm Đồng
Hình đẹp quá bác ơi, làm em không biết chọn hình nào làm cover cho bác luôn :D:D:D

Hạng D
5/5/15
1.242
4.461
113
Hình đẹp quá bác ơi, làm em không biết chọn hình nào làm cover cho bác luôn :D:D:D
Mod Thanh Van ơi, có lẽ nhầm chút rồi. Hình cover của em hổng phải của bạn trẻ này.;) Có mấy tấm bằng drone, em thấy đẹp lắm!

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Đúng là văn của bác rất ngắn gọn và xúc tích ^^
- Bán tải đi đường trường nhìn cứng cáp ghê. one like " hãy trao cho anh " haha

Tập Lái
2/7/19
14
44
13
Saigon
- Đúng là văn của bác rất ngắn gọn và xúc tích ^^
- Bán tải đi đường trường nhìn cứng cáp ghê. one like " hãy trao cho anh " haha
hehe, em cảm ơn bác đã like, do post đầu nên em cũng chưa có kinh nghiệm viết bài lắm ạ @@