Hạng C
3/3/14
733
872
93
các bác bàn tán xôm tụ quá, em chỉ có comment thế này, các bác có thấy là ở nước ngoài (nhất là phương Tây) cực kỳ hiếm cầu thủ/ca sỹ/diễn viên/chính trị gia...nói chung là người nổi tiếng và giàu có MUA xe Lexus (chứ chưa nói đến việc sử dụng hằng ngày). Ở Mỹ xe Lexus được xem là xe dành cho TRỌC PHÚ, chứ không phải cho triệu phú.​

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Trọc phú : là người thế nào vậy anh ? Bên trung đông mấy a áo trắng trùm đầu đeo khăn đi xe này chắc trọc phú luôn hả anh ?

Hạng C
17/8/18
735
348
98
các bác bàn tán xôm tụ quá, em chỉ có comment thế này, các bác có thấy là ở nước ngoài (nhất là phương Tây) cực kỳ hiếm cầu thủ/ca sỹ/diễn viên/chính trị gia...nói chung là người nổi tiếng và giàu có MUA xe Lexus (chứ chưa nói đến việc sử dụng hằng ngày). Ở Mỹ xe Lexus được xem là xe dành cho TRỌC PHÚ, chứ không phải cho triệu phú.​
Ý của bác là vn mình ai đi lexus đều là trọc phú?

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Có mấy ai cầm lái lexus mà là chủ đâu, họ thuê lái để có thời gian và tâm trí làm việc khác. Còn thật sự giàu mà chơi xe họ thiên hướng chơi xe thể thao, lái thích.
Còn việc nên hay không nên lại còn phụ thuộc vào nhiều thứ
Ko biết các bác sao chứ em thích tự lái
Tiêu chuẩn e có Xe và Tx cty 24/7 nhưng em vẫn mua xe riêng đi làm và đi gia đình ( do cty lo hết chi phí cho xe A-Z nên mới mạnh mua :) )
Khi nào đi xa hay vào trung tâm gì đó ..mới kêu tx chở còn lại là tự đi ..
Tự lái để enjoy ...thư giãn… Sáng lái đi làm nghe nhạc làm ly café nữa ….. đã...
Thật ra có tx chở cũng có cái dở ...là đi đâu nó về cũng 888 ..nhiều khi cũng oải ( 10 thằng chắc cả 10).. rồi 1 số chuyện mình nói alo nhạy cảm nó nghe luôn ? …..đi với tx phải canh nó nữa ..ack ack… với lại tính mình kỹ ,sạch sẽ , ..nội that lúc nào cũng sạch ko hạt bụi nên xui gặp tx nó ở dơ là potay...

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ko biết các bác sao chứ em thích tự lái
Tiêu chuẩn e có Xe và Tx cty 24/7 nhưng em vẫn mua xe riêng đi làm và đi gia đình ( do cty lo hết chi phí cho xe A-Z nên mới mạnh mua :) )
Khi nào đi xa hay vào trung tâm gì đó ..mới kêu tx chở còn lại là tự đi ..
Tự lái để enjoy ...thư giãn… Sáng lái đi làm nghe nhạc làm ly café nữa ….. đã...
Thật ra có tx chở cũng có cái dở ...là đi đâu nó về cũng 888 ..nhiều khi cũng oải ( 10 thằng chắc cả 10).. rồi 1 số chuyện mình nói alo nhạy cảm nó nghe luôn ? …..đi với tx phải canh nó nữa ..ack ack… với lại tính mình kỹ ,sạch sẽ , ..nội that lúc nào cũng sạch ko hạt bụi nên xui gặp tx nó ở dơ là potay...
bác nằm trong số ít đó bác, đôi khi không có tài xế không được. Đi tiếp khách say mèm rồi mà lái cái gì nỗi nữa. đi taxi thì kém sang, mất hình ảnh với đối tác... Chứ cảm giác lái xe thì chỉ ai đã ôm xe cầm lái vài chục nghìn km trở lên mới thấy nó feeling như thế nào. Giờ này xã hội thay đổi, giới trẻ giàu lên nhanh chóng, có đủ tiền để mua xe tiền tỷ, thì cái tư duy tài xế lái xe cũng thay đổi dần. Nhưng trước đây khoảng 5-7 năm thôi, nó vẫn là tư duy cũ, "ngồi sau vô lăng Mer, Lexus là lái thuê, ngồi sau vô lăng Bim là ông chủ". nó đúng đến 70-80% đó bác.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
bác nằm trong số ít đó bác, đôi khi không có tài xế không được. Đi tiếp khách say mèm rồi mà lái cái gì nỗi nữa. đi taxi thì kém sang, mất hình ảnh với đối tác... Chứ cảm giác lái xe thì chỉ ai đã ôm xe cầm lái vài chục nghìn km trở lên mới thấy nó feeling như thế nào. Giờ này xã hội thay đổi, giới trẻ giàu lên nhanh chóng, có đủ tiền để mua xe tiền tỷ, thì cái tư duy tài xế lái xe cũng thay đổi dần. Nhưng trước đây khoảng 5-7 năm thôi, nó vẫn là tư duy cũ, "ngồi sau vô lăng Mer, Lexus là lái thuê, ngồi sau vô lăng Bim là ông chủ". nó đúng đến 70-80% đó bác.
Bác nói cũng có phần đúng, thằng bạn mới khá lên chút mua Mer. bày đặt thuê TX chở con đi học chở nó đi làm mới ghê ...hồi đó đi xe máy đèo tè le..... mà cũng có thể là Chảnh vì chưa đến độ phải có TX..
Tiếp khách , ăn nhậu thì cứ xe cty mà đi thôi..:p
Thôi thì ai nghĩ mình tx cũng đc , cứ êm êm vậy sống qua ngày:)
Mai mốt chuyển qua Bim...:p

• Like
Reactions: trác đông lai
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác nói cũng có phần đúng, thằng bạn mới khá lên chút mua Mer. bày đặt thuê TX chở con đi học chở nó đi làm mới ghê ...hồi đó đi xe máy đèo tè le..... mà cũng có thể là Chảnh vì chưa đến độ phải có TX..
Tiếp khách , ăn nhậu thì cứ xe cty mà đi thôi..:p
Thôi thì ai nghĩ mình tx cũng đc , cứ êm êm vậy sống qua ngày:)
Mai mốt chuyển qua Bim...:p
Bác là CEO của KIA hả???

• Haha
Reactions: HOA MAI
Tập Lái
27/11/18
5
3
0
31
LX570 đi đa phần đều là chủ xây dựng hay mỏ phải đi công trình nhiều. Những người đã đi xe tầm trên 8 tỷ thì họ cũng ko quan tâm xe đi tốn xăng hay cảm giác lái thế nào đâu. Vì đi đâu đều có tài lái hết rồi.

Hạng B2
12/5/17
287
132
43
36
rất nhiều bác cứ nghĩ hút khí tự nhiên là lạc hậu là thế quái nào nhỉ,chả lẽ cứ là tăng áp thì mới là hiện đại. Quan trọng nhất là nó tối ưu nhất và đúng nhu cầu của KH. ở Mỹ ,những dòng xe cao cấp của GM như Cadillac Escalade hay Chevolet Surbuban vẫn dùng hút khí tự nhiên với máy V8 5,6 hoặc 6,2. Động cơ hút khí tự nhiên có ưu điểm của tự nhiên, tăng áp có ưu điểm của tăng áp;tùy nhu cầu và mục đích sử dụng chứ như nào gọi là lạc hậu. Đâu phải cứ tăng áp là sẽ ít tốn nhiên liệu hơn đâu; tăng áp mục đích chính là tạo công suất lớn trên dung tích nhỏ. Nhưng mọi người hoàn toàn hiểu nhầm về vấn đề công suất và công . Ví dụ để đun 1 lít nước với bình công suất 2000w thì hết 5p chẳng hạn; còn với bình công suất 1000w thì sẽ tốn 10p. Nhưng Công bỏ ra hay ở ví dụ này là tiêu hao điện là = nhau chứ ko hề tiết kiệm hơn mặc dù công suất gấp 2. Điều tương tự với động cơ tăng áp; ví dụ động cơ 2.0 tăng áp có thể tạo ra mức công suất khác nhau từ 220hp đến 350hp cũng có.nhưng ko có ai dám nói loại 350hp ít tốn nhiên liệu hơn, mà có khi còn ngược lại vì muốn tạo công suất lớn thì nhiên liệu nạp vào cũng phải tốn hơn,chu trình đốt cháy cũng nhanh hơn do đó tiêu hao nhiên liệu khá nhiều khi đi ở tốc độ chậm