Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi
Chào các Bác ! iem không hiểu gì về xe lắm ! nhưng thời gian gần đây mọi người bàn tán về Civic nhiêìu quá , chưa ai mua và đi thử , cũng chưa biết được chất lượng như thế nào . Tự dưng em lại nhớ đến hồi hai bánh Ware Anlpha các Bác ạ . Cũng rầm rộ , cũng khan hiếm hàng , cũng phải đặt tiền, có xuất mua . Rồi chất lượng những đợt hàng đầu cũng rất tốt . Tự dưng em lại nghĩ rằng , liệu Civic có ...y chang ? iem hơi ngớ ngẩn tí nhưng theo các bác thì thế ào ạ ?

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
RE: Liệu có phải là hậu Ware Alpha ?

ô tô là ô tô, xe máy là xe máy bác à. Số người có nhu cầu xe máy đông gấp nhiều lần số người có nhu cầu ô tô bác à... nên ko thể so sánh Civic với Wave an pha được...

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Trích đoạn: songlam
ô tô là ô tô, xe máy là xe máy bác à. Số người có nhu cầu xe máy đông gấp nhiều lần số người có nhu cầu ô tô bác à... nên ko thể so sánh Civic với Wave an pha được...

He he bắt giò bác chút.
Chính xác hơn thì người có nhu cầu ô tô còn nhiều hơn cả người có nhu cầu xe máy (vì lượng người chưa có ô tô nhiều hơn lượng người chưa có xe máy) :D
Vấn đề đầu tiên là số người có đủ tiền để mua ô tô hoặc chi phí để nuôi ô tô còn ít nên ko giống như xe máy. Xe máy thì chỉ cần hơn chục chai là có 1 em Way ALpha rồi, mà ngân sách khoảng chục chai thì rất nhiều nhiều người có thể có được. Còn để có 1 em Civic thì ít nhất cũng phải có 500 chai (ôi sao mà ÍT thế nhỉ? :D). Số người có đủ ngân lượng như thế này ko nhiều ...

PD

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

@Panda

- Nhu cầu ở đây được hiểu là có xe ô tô thì cũng tốt, chưa có thì cũng chẳng sao, phương thiện xe máy vẫn Ok mà
- Còn nhu cầu của xe gắn máy là cấp bách, không có nó thì đi xe đạp à...:D

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

thị trường ô tô và xe máy tại VN rất khác nhau ! về xe máy thì HonDa gần như độc tôn , thị trường của HonDa là đa số . còn lại các hãng khác như Yamaha , Suzuki.... chia nhau một phần nhỏ .
Nhưng ô tô thì lại khác , HonDa mới bắt đầu thâm nhập thị trường VN và phải cạnh tranh với người khổng lồ là Toyota và một số hãng khác , chính vì vậy nếu tham vọng của HonDa Civic là "đặt hàng rầm rộ + khan hiếm hàng" thì đó chỉ là điều viển vông . như vậy chắc chắn sẽ không có vụ ware Alpha New.

Hạng B2
30/8/06
117
1
16
43
CANADA

ko có vụ wave alpha nhưng mà có vụ New Innova

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: hamann

ko có vụ wave alpha nhưng mà có vụ New Innova
hô hô ! cái vụ này thì phải chờờờờờờờờ ! Honda ra dòng xe đa dụng bác ợ ! vì Civic chẳng ảnh hưởng gì tới hoà bình thế giới khi mà Inova đang gây chiến tranh !

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

New Innova là sao bác Hamann? Em thấy bài của bác đăng toàn khó hỉu trở lên![8|]:mad::D