Tags
bmw
Hạng C
Em cũng không khác những nguời đã từng mê BMW. Và e46 là sự chọn lựa cho sự khởi đầu của một nguời không có nhiều tiền, kiến thức về xe Đức cũng gần như không.
. . .
Và rồi . . . chuyện gì đến cũng phải đến.

Lời nguyền - Bim cũ (!)

Em hy vọng qua thớt này chia sẻ được phần nào những gì em đã trải qua, và nhận thêm được nhiều ý kiến giúp em tiếp bước sau khi vượt qua được lời nguyền - bước thử thách nghiệt ngã đã khiến nhiều nguời kinh hoàng khi nhìn lại.

Rất mong được các tiền bối quan tâm đoái hoài.

Ảnh nó đây. Một số người hay gọi là "con bệnh" (?)

Last edited by a moderator:
Hạng C
Câu chuyện lại khởi đầu từ một chiếc e46 khác.
Năm sx 2002, hộp số tay, 318i. Đã được tu sửa, thay phụ tùng, dọn và nâng cấp nhìn khá đẹp. Người bán lại đã liệt kê chi tiết hơn trăm triệu mới được như vậy.
Em đến xem, thử xe và đồng ý mua xong chạy từ Đồng nai về Kiên Giang.

Lời nguyền - Bim cũ (!)

Sau đó em giao cho con gái sử dụng được khỏang 4 tháng sau thì gặp sự cố.

Lời nguyền - Bim cũ (!)
Lời nguyền - Bim cũ (!)

Xe nằm garage hơn nửa tháng thì chạy lại được trong tình trạng "sẵn sàng hỏng tiếp những cái phải và sẽ hỏng". . .

Nhận thấy mình sắp đi vào vết xe đổ nên em dừng lại . . .

Hạng C
Chưa cam chịu thất bại, em vẫn để tâm tìm hiểu học hỏi và nhờ sự trợ giúp,
6 tháng sau em lại mua một chiếc khác và lần này cũng vẫn là e46. 325i AT, sx 2002.
Xe cũ theo thời gian, gần như chưa làm gì nhiều. Chủ xe cũng là nguời đam mê nhưng vợ thì không nên đành quệt nước mắt chia tay. Giá khá mềm, chỉ bằng 2/3 so với giá . . .tính thuế.
Nó chính là con Bim em đang nói tới. . .

Hạng C
Sau khi hòan tất các thủ tục rút hồ sơ, về địa phương sang tên, lấy biển số và đăng kiểm mới. Em sử dụng khoảng ba tháng không gặp vấn đề gì.
Lại đưa cho con gái chạy. Hai tháng sau đồng hồ táp lô tắc tị. Sẵn chiếc 318i còn đó, em tháo lấy đồng hồ lắp qua.
Lời nguyền - Bim cũ (!)

Hạng B1
24/8/22
91
128
33
34
Bác ạ, hay bác mua con BMW 320i ngoài showroom và bàn giao cho chị nhà chạy xem ạ. Nếu mà cũng….thì….để mình nắm rõ nguyên nhân thôi và phòng tránh sau này. Chứ theo bác kể em thấy xe trong tay bác ổn mà.