Hạng D
13/1/11
2.425
32.478
113
Lúc 4h30pm em qua ngã 3 Đồng Văn Cống với Mai chí Thọ (ĐL Đông Tây) hướng từ Q2 vào hầm Thủ Thiêm

Thấy quá trời xe bị ngoắc vào em cũng chột dạ, hok bít mình có bị không, khi đèn xanh em tàn tàn chạy qua thì y như rằng mấy ảnh ngoắc vào
Em cũng bật xi nhan tấp lề, tắt máy, rút chìa, khóa cửa xong ra
XXX: chào (miễn cưỡng)
Em : anh cho biết tôi phạm lỗi gì
xxxx: kiểm tra giấy tờ
em : giấy tờ tôi đầy đủ, xin hỏi anh tôi phạm lỗi gì???
xxxx: lấy cuống sổ ra chỉ
anh phạm lỗi thời tiết xấu không mở đèn
em : OK anh viết BB tôi sẽ ghi ý kiến là : lúc này là 4h30 trời vẫn sáng tuy có mưa lớt phớt nhưng tất cả các xe khác không có mở đèn
xxxxx: anh cứ đưa giấy tờ tôi kiểm tra, nếu đầy đủ tôi cho đi chứ gì
em : đưa luôn
xxx: xem một hồi trả lại bảo thôi đi đi
em : hết ý kiến

Mấy xe kia hầu như 99% là móc hầu bao chung rồi đi

• Like
Reactions: hieu819
Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Từ khoảng 2 năm trở lại đây, luật GT đường bộ VN dc viết thêm mà ko cần wa Quốc Hội.

Hạng D
13/1/11
2.425
32.478
113
Em chạy qua đây 2 lần khoảng 30' chắc 20 chiếc bị ngoắc vào, thu bộn tiền chứ chả chơi

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Ec! Co loi nay nua ah, moa bon xxx an ban thiet.
Cac Bac chay troi mua lon thi nen bat den chieu gan, an toan cho minh.

Sr may em mat tieng Viet!

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tào lao. Luật quy định mở đèn chiếu gần khi tham gia GT từ: 18g>6g..làm gì có chuyện trời tối do thời tiết xấu.

Hạng D
13/1/11
2.425
32.478
113
phantan nói:
Tào lao. Luật quy định mở đèn chiếu gần khi tham gia GT từ: 18g>6g..làm gì có chuyện trời tối do thời tiết xấu.
Trong cuốn sổ của xxx có dòng mở đèn khi thời tiết xấu bác ơi, phạt 700k
Trời mưa to em vẫn mở đèn, lúc đó tầm nhìn hạn chế, mở đèn an toàn hơn thôi.
Nhưng mà lúc chiều trời còn sáng trưng, tầm nhìn thấy rõ mấy nhà cao tầng trong TP, vậy cũng ráng ngoắc vào phạt, pó tay

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
42
thời tiết xấu thì mở đèn cũng tốt chứ có mất mát gì đâu bác chủ, đèn mình mở sáng để các phương tiện giao thông khác thấy mình dễ dàng hơn, nhất là đối với các xe máy chạy trời mưa, tầm nhìn họ rất kém, đó cũng chính là lý do các cảm biến của những xe như Mercedes hoặc BMW rất nhay với ánh sáng yếu là nó cho bật đèn ngay lập tức.

Trường hợp của bác em nghĩ XXX nên nhắc nhở thì đúng hơn, vì trong luật chưa có quy định.

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Việc an toàn cho mình, cho người, thì nên làm. Nhưng Luật không quy định phải mở đèn khi thời tiết xấu thì phạt ..éo gì được? Botay với xxx.

28/3/13
2.339
1.769
113
GDP_2011 nói:
phantan nói:
Trong cuốn sổ của xxx có dòng mở đèn khi thời tiết xấu bác ơi, phạt 700k
Trời mưa to em vẫn mở đèn, lúc đó tầm nhìn hạn chế, mở đèn an toàn hơn thôi.
Nhưng mà lúc chiều trời còn sáng trưng, tầm nhìn thấy rõ mấy nhà cao tầng trong TP, vậy cũng ráng ngoắc vào phạt, pó tay

Như vậy là sao ta?....................