11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: Lỗi và kinh nghiệm chạy Innova

Xe Toy khó độ lắm bác ạ, cứ để thế mà chạy trông tự nhiên hơn. Em chưa thấy ai khen " đỡ hơn " khi độ Inova cả ! :)
Ngoại trừ đuôi cá trong hãng là em thấy OK :)

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Bác lắp thì cứ lắp, nhưng yên tâm là trông em nó nguyễn y vân.

Hạng B2
30/1/06
436
17
18
SÀI GÒN
www.facebook.com

Pác nao chê Ino xấu ở cái đít vịt thì cứ gan cái duôi cá + baga trên nóc tầm khoảng 4 hay 5 K la ok rồi (bao đẹp , trông rất sport đấy chứ)

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Em thấy 5000 lượt xem mục này nhưng chỉ 63 lượt cho ý kiến, nên "lỗi và kinh nghiệm chạy INNOVA" không có gì phải bàn...............chất lượng xe như Zace (INNOVA đựoc đánh giá là thay thế cho mẫu Zace). Vậy mà giá lại....hơn Zace mà doanh số đạt....% chỉ tiêu. Vậy quan điểm KD của To vậy là thành công 100%. Chúc mừng các bác chạy INNOVA vì đã lựa chọn đúng theo ý tưởng KD của To. Bái vọng To.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: thdwin

Nếu chạy inova chỉ cố gắng chú ý 2 điểm:
+ Nguy hiểm khi vào cua, nhất là đường trơn hoặc trời mưa.
+ Mặc dù trang ABS nhưng vẫn thắng lết 2 bánh trước :D:D:D, tuy nhiên khả năng dừng xe rất tốt, không bị quăng xe (test trong điều kiện xe có 4 người cà tài xế, tốc độ 80km/h).

do đó nếu kết hợp 2 yếu tố này thì Inova khg phải là xe dùng trỡ khách tốc hành [8D][8D] các bác cứ xử sự em ái với ẻm này là được thôi.

Đánh giá chung: 8 điểm (theo ý em)

Vậy điều này có nghĩa là ABS đã không làm việc? bác nào rành về thiết kế này của To chỉ giáo giùm em với?

Em thấy hầu hết ABS chỉ làm việc khi tốc độ xe trên 70km/h kết hợp với việc đạp hết chân phanh,chính vì vậy mà đi đôi với ABS thì người ta thường trang bị thêm cả BA(Brake-Assist :Hệ thống trợ lực phanh khẩn cấp) thì ABS mới làm việc hiệu quả được.Có thể em Innova này ko có BA nên mới để lại vết phanh và bị lết 2 bánh trước?

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

Em chẳng biết có ABS thì có an toàn hơn không chứ hôm trước tết có thằng 3,5T dừng đột ngột giữa đèo ,em phanh gấp nhưng không kịp vẫn bị rúc gầm nó thế là nắp cabô xước 2 vạch dài khoảng 15 cm,nếu đi phanh thường thì không bị vì phanh ABS bị trườn đi so với phanh thường 1 đoạn khá dài.

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Xe em vừa gắn body xong, các bác cho ý kiến nhé: