Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
RE: Lỗi và kinh nghiệm chạy Innova

Trích đoạn: Illusion75

Em chẳng biết có ABS thì có an toàn hơn không chứ hôm trước tết có thằng 3,5T dừng đột ngột giữa đèo ,em phanh gấp nhưng không kịp vẫn bị rúc gầm nó thế là nắp cabô xước 2 vạch dài khoảng 15 cm,nếu đi phanh thường thì không bị vì phanh ABS bị trườn đi so với phanh thường 1 đoạn khá dài.

Em mới nghe chuyện ABS làm xe trườn hơn thắng thường đó bác![8|]. Hệ thống ABS không những giúp xe không bị trượt bánh mà còn giúp tăng tính ma sát của bánh lên mặt đường. Vậy chỉ giúp rút ngắn độ dài đoạn đường cần thiết để xe dừng mà thôi.

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Cảm ơn bác :D em đang lăn tăn quả vành 17" quá... chỉ sợ các chú bắt hay vịn thôi vì xe nay em hay dùng để đi chơi xa cuối tuần :(

Trích đoạn: MitsubishiJolieSS

Rất ổn bác ạ :D. Cứ thế mà phát huy nha bác lengkeng ! :):)

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Nhìn bánh nhỏ quá, thấy tội nghiệp. Thay bánh lớn rồi làm lại sổ đăng kiểm được không các bác?

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Chắc chắn không. Em đã hỏi bọn Toyoata là tại sao có options vành 17" mà trong hồ sơ đăng kiểm lại ghi R 15... Bọn nó bảo qui dịnh của đăng kiêm như thế cho 1 loạt các xe 7, 8 chỗ lắp trong nước nên không thay đổi được.... Ai liều thì lắp thôi :D

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Chắc chắn không. Em đã hỏi bọn Toyoata là tại sao có options vành 17" mà trong hồ sơ đăng kiểm lại ghi R 15... Bọn nó bảo qui dịnh của đăng kiêm như thế cho 1 loạt các xe 7, 8 chỗ lắp trong nước nên không thay đổi được.... Ai liều thì lắp thôi
Em tưởng vành của Grandis (xe 7 chỗ ) là 17" [8|]

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Vành 17" đây này bác. Em chỉ lắp thử thôi nhưng ko dám chạy, lắp vào tháo ra cất đi :( :( :(

Trích đoạn: thanhastec2002

Chắc chắn không. Em đã hỏi bọn Toyoata là tại sao có options vành 17" mà trong hồ sơ đăng kiểm lại ghi R 15... Bọn nó bảo qui dịnh của đăng kiêm như thế cho 1 loạt các xe 7, 8 chỗ lắp trong nước nên không thay đổi được.... Ai liều thì lắp thôi
Em tưởng vành của Grandis (xe 7 chỗ ) là 17" [8|]
Chính xác vành Grandis là 16" bác ạ!;)

Hạng B2
30/5/05
164
3
18

em chạy thử Inova G thấy cần số rất rung cả khi chuyển số lẫn khi đã vào số rồi chamvaof thấy nó rung bần bật. Tính em hay giật mình mà. Nếu chạy chỉ có 2 người nguồi ghế trước cam giác đuôi xe hơi nhẹ nên chạy cảm giấc đuôi hơi bồng bềnh thí phải