Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Một chủ đề không còn quá mới (có nhiều bài về bãi camping suối này rồi) nhưng em vẫn lạch cạch gõ mấy dòng chia sẽ con đường ô tô con đi vào sâu bên trong bìa rừng.

Thời gian em đi dịp lễ 30/4 vừa rồi ,đúng ngày khánh thành cao tốc DG-PT,nhưng không thể chờ tới giờ khánh thành kịp.Em đành thong thả cùng gia đình theo cung đường QL1A cũ,mãi hơn tháng em mới có dịp trải nghiệm cao tốc mới.

Lộ trình cũ em đi từ Ql1A - vô ĐT 766- ĐT713-717- QL55 - suối La Ngâu.Đó là lộ trình cũ,còn hiện nay lối ra Cao tốc DG-PT xong,các bác cứ ct PT-PT rồi thoát ra nút giao với QL55 là thẳng tiến thôi ...

Lối vào bãi Camping Suối La Ngâu bằng xe ô tô có dễ đi?

Last edited by a moderator:
Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Cứ tà tà theo hướng dẫn là vào thôi.Trên đường thi thoảng có Lamborgini thì các bác nhạ nhàng né nó vì chưa biết ai hơn ai.Cuối đoạn sẽ có 2 khu camp,glambing.Các bác có thể chọn nơi nào phù hợp với gia đình,thành phần và nhu cầu của mình nhé.Ngày thường không đông thì đến có thể còn chỗ book chứ ngày cuối tuần em ko chắc à.Tốt nhất nên gọi điện đặt trước sẽ hợp lí hơn đỡ mất công lặn lội vào.Riêng em,e chọn khu sâu 1 tí bên trong ...

Attachments

Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Và em đã vô tới bãi camp Lộc Hương.Bãi này chỉ phù hợp các bác xe camper hoặc mang sẵn đồ đi camp chứ không cung cấp trọn gói như hai bãi kia.Ở đây có chòi cho thuê,sát bờ sông.Có nước ngọt tắm tráng,nhà wc.Nói chung cũng vừa đủ chứ ko đẹp như 2 bãi kia nhưng giá mềm hơn

Attachments

Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Và hiển nhiên là với em thì vậy cũng tạm ổn.Chiếc camper van em mang theo khá đủ đồ để ở qua đêm.Ăn uông có thể tự do nấu theo đồ mình mang sẵn hoặc đặt chủ bãi sẽ có mang tới tận bàn.Đèn sáng về đêm là tự túc nhé,bởi vậy e mới nói bãi này phù hợp với xe Camper hơn

Attachments

Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Bày bàn ghế đồ hàng ra thôi, nhà em nấu trua nhẹ nhàng trước khi nghỉ trưa xíu.Chiều mát là xuống suối tắm mát.Lúc này đang là mùa khô nên nước ít lắm.Nhưng ngày 2 lần sẽ có đợt xả nước từ thủy điện Đa Mi là chủ bãi báo mọi người lên bờ an toàn ...

Attachments

Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Lội suối,tắm suối đã lắm.Đá cuội rất trơn nhé nên phải bò qua suối,qua bờ suối bên kia đc.Có đoạn hơi sâu nước im mát như bể bơi.Có lẽ mùa khô đỡ lo chứ mùa mưa em không biết ra sao nữa.Bọn kid rất thích nha,người lớn cũng đằm mình như vậy.Sau hàng chục năm em mới đc tắm suối thiên nhiên lại đó các bác.Chơi nghịch xong có thể tắm nhà Vệ sinh chung bãi.Ai chơi chuyên hệ camp thì có mang sẵn lều wc nhỏ tắm tráng.Xe em đang nâng cấp dở dang chưa xong hoàn chỉnh Wc nên chưa dùng ngay đc.Sắp tới em mới Up lên đủ để sử dụng cho nhu cầu camping qua ngày

Attachments

Hạng B1
13/8/13
96
58
18
Gò Vấp - HCM
Nước suối dâng lên là phải lên bờ ngay...đó là lúc thủy điện Đa mi xả nước.Còn hiện giờ em chưa biết mưa nhiều như này thì ra sao nữa,chắc nước chảy mạnh lắmLối vào bãi Camping Suối La Ngâu bằng xe ô tô có dễ đi?.Chưa đã,kid mon men chạy sang khu khác chơi Ké vài trò mới chịu.Xong xuôi,vệ sinh sạch sẽ thì thử mon Gà đồi nướng và Lẩu đặt từ chủ bãi mang qua.Nhìn chung gà nướng ngon lẩu ăn no.Xe em có bếp gaz,bếp từ có đủ nhưng mà không có thời gian nấu.Bếp nấu chỉ dùng khi cần thiết thực sự thôi => đặt ăn thử cho lẹ và cũng để xem nó như nào ...

Attachments