Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cùng chủ đề nhưng có 2 thớt? Thớt này cho là csgt đúng, thớt bên kia thì cho là xxx sai.
He he mình hỏng biết vị trí bác chủ vượt có trong đoạn đường cong (bán kính 100m tính từ tâm chổ ngoặt) hay không? Nếu csgt có chứng cứ này thì chủ thớt bị phạt là đúng rồi.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B2
26/6/15
431
323
63
56
Lúc 12h trưa nay em bị mấy em csgt gọi vào và thông báo lỗi vượt tại đoạn đường cấm vượt nhưng em không chấp nhận lỗi vì cho rằng đây là đoạn đường không có biển cấm vượt, đường vắng, ngoài khu dân cư chỉ có biển vàng hình tam giác cảnh báo đường cong. Và cãi nhau suốt 3 tiếng. Em csgt nói rằng em vi phạm lỗi cấm vượt tại đoạn đường cong bị che khuất tầm nhìn theo khoản 5 điều 14 luật gtđb 2008. E cương quyết không nhận lỗi và nói rằng đoạn đường này chỉ hơi cong, không bị che khuất tầm nhìn ... (Có video kèm) cãi qua lại và cuối cùng các em nó lấy dây thừng ra đòi buộc vào xe em nối với xe tải để kéo vế đồn cs thị xã Lagi Bình Thuận. Em nói là kéo như vậy là ko đúng rồi đấy, mấy em vội cất dây và nói gọi xe cứu hộ, em nghĩ lại đồng ý để em ý lái xe về đồn. Sau đó làm việc với đội trưởng csgt, sau khi trình bày sự việc, em show clip và hỏi rằng đoạn đường này thì chú bảo có bị che khuất tầm nhìn ko, ông ấy vờ đi và nói yêu cầu suất trình giấy tờ. Em nói giải quyết xong từng việc, giờ đề nghị chú cho biết lập biên bản lỗi như vậy có đúng không? Rồi chú ấy nói bận đi họp, nói đệ tử lập biên bản trình bày sự việc và giữ phương tiện. Em đồng ý lập bb trình bày sự việc và cho giữ xe em. Cuối cùng em nghĩ lại và đồng ý ký vào biên bản và ghi rõ là không chấp nhận lỗi do vượt tại đoạn đường không bị che khuất tầm nhìn, để nó giữ gplx và chạy xe về. Các bác cao kiến tư vấn giúp em giải quyết việc này nhé và khả năng thắng kiện bao nhiêu phần trăm?
Note: Em đi từ phía trươc tới điểm đứng chụp hình

chưa nói tới việc bác vi phạm hay không, chỉ việc lập bb và csgt (canh sát giao Thông nhe....) giử gplx của bác , rồi cho phép bác lái xe về la cả hai phía đều vi phạm luật giao Thong rồi.

Muốn lai xe phai co gplx, csgt là bên xử ly vi phạm lai cho người bi thu gplx chay xe.
Ở nước ngoài thì anh phải nhờ người khác có gplx chạy về.

• Like
Reactions: quanbhvn
Hạng F
1/6/15
5.555
28.754
113
chưa nói tới việc bác vi phạm hay không, chỉ việc lập bb và csgt (canh sát giao Thông nhe....) giử gplx của bác , rồi cho phép bác lái xe về la cả hai phía đều vi phạm luật giao Thong rồi.

Muốn lai xe phai co gplx, csgt là bên xử ly vi phạm lai cho người bi thu gplx chay xe.
Ở nước ngoài thì anh phải nhờ người khác có gplx chạy về.
Nhưng ở nước trong thì người ta phân ra 2 loại: tạm giữ và tước quyền sử dụng.
Quy định về việc tạm giữ tại NĐ 46 đây bác, khi nào quá thời hạn hẹn đến giải quyết thì mới bị coi như không có:

Để bảo đảm thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính hoặc để xác minh tình tiết làm căn cứ ra quyết định xử phạt, người có thẩm quyền xử phạt còn có thể quyết định tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm một trong các hành vi quy định tại Nghị định này theo quy định tại Khoản 6, Khoản 8 Điều 125 của Luật Xử lý vi phạm hành chính. Khi bị tạm giữ giấy tờ theo quy định tại Khoản 6 Điều 125 của Luật Xử lý vi phạm hành chính, [BCOLOR=#ffff00]nếu quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong biên bản vi phạm hành chính, người vi phạm chưa đến trụ sở của người có thẩm quyền xử phạt để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện hoặc đưa phương tiện ra tham gia giao thông, sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có giấy tờ.[/BCOLOR]

• Like
Reactions: hmq and nguyenhaqb
Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Sau bao xa thì sai? Chẳng lẽ cứ sau biển này cả cây số mà vượt cũng sai?
Cái bảng đó để trước khúc cua để cảnh báo tất nhiên sau cái bảng đó là khúc cua, hết cua đó thì bảng hết tác dụng nhiều lắm thì bảng cũng hiệu lực được 300m thôi. Làm gì có khúc cua nào dài cả km bác, mà nếu có thì khúc cua đó đâu có đủ tiêu chuẩn để đặt bảng cảnh báo

Hạng D
31/3/10
1.635
984
113
Sì Gòn
Cái bảng đó để trước khúc cua để cảnh báo tất nhiên sau cái bảng đó là khúc cua, hết cua đó thì bảng hết tác dụng nhiều lắm thì bảng cũng hiệu lực được 300m thôi. Làm gì có khúc cua nào dài cả km bác, mà nếu có thì khúc cua đó đâu có đủ tiêu chuẩn để đặt bảng cảnh báo
Em bắt đầu thích Bác rồi đó vì quá đúng luôn nhưng Có cái cua dài 12Km đó là đèo Cả:3dcuoi: