Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Em bắt đầu thích Bác rồi đó vì quá đúng luôn nhưng Có cái cua dài 12Km đó là đèo Cả:3dcuoi:
Hehe... bác vui tính nhể :p 12km đèo cả k phải 1 con cua mà nhiều con cộng lại => mỗi cái bảng cho 1 con tương ứng thôi, hết con này phải đặt bảng cho con khác:D
Còn con cua 12km chỉ có ở Nurburing hoặc Diamond Cayon thui...:cool:
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Lỗi vượt tại đoạn đường cong

Hạng B1
22/8/15
94
159
33
Xin lỗi các bác là em ít post bài nên không có kinh nghiệm vì vậy bị trùng lặp. Về việc các bác khuyên em không nên vượt nhau ở chỗ đường cong và che khuất tầm nhìn thì em xin thành thực cám ơn và rút kinh nghiệm ạ.

Nhờ các Mod giúp em nhập hai topic này vào một được không ạ, em cảm ơn.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Cái bảng đó để trước khúc cua để cảnh báo tất nhiên sau cái bảng đó là khúc cua, hết cua đó thì bảng hết tác dụng nhiều lắm thì bảng cũng hiệu lực được 300m thôi. Làm gì có khúc cua nào dài cả km bác, mà nếu có thì khúc cua đó đâu có đủ tiêu chuẩn để đặt bảng cảnh báo
Tại bác chỉ nói sau biển là sai, chưa rõ nên mình hỏi vậy để cần xác định vị trí nào sau biển?
Và khi nào thì là hết khúc cua?
Vị trí bác chủ vượt khi còn hay đã hết khúc cua?
Phải xác định vị trí vi phạm rõ ràng thì mới phạt được chứ không chỉ là sau biển là bác chủ sai.

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Tại bác chỉ nói sau biển là sai, chưa rõ nên mình hỏi vậy để cần xác định vị trí nào sau biển?
Và khi nào thì là hết khúc cua?
Vị trí bác chủ vượt khi còn hay đã hết khúc cua?
Phải xác định vị trí vi phạm rõ ràng thì mới phạt được chứ không chỉ là sau biển là bác chủ sai.
:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Bác làm gì căng thế... bác chủ không rành luật => thông tin bác chủ đưa chung chung, xxx cũng làm lung tung => ae tư vấn chung chung thôi. Vượt trước bảng không phạm luật, vượt sau bảng thì sai, sau bao xa thì bác chủ hỏi xxx. Post cụ thể lên ae cãi cho:D:D:D

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Đường cong nguy hiểm thì bắt buộc phải có biển cấm vượt hoặc kẻ vạch 10cm nét liền. CSGT khi lập biên bản phải căn cứ vào luật. Còn vin vào đường cong rồi bảo cấm vượt khi không biển báo và không vạch liền là không có căn cứ. Thật sự là đường cong nguy hiểm thì phải có biển báo cấm, chứ bảo đường cong không biển cấm vượt mà lập biên bản thì xin lỗi em nói thật: trái đất hình cầu thì làm éo gì có đường nào thẳng?

• Like
Reactions: realman_80
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Cá nhơn em thấy CSGT đúng nếu bác chủ vượt phía sau biển báo đường cong.. không phải có biển cấm thì mới cấm mà một số trường hợp đã qui định rõ trong luật giao thông đường bộ :)
Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng! Biển chỉ báo chú ý đường cong chứ đâu có báo cấm vượt và vạch kẻ đường cũng đâu thấy cấm? .

Tập Lái
25/4/18
11
12
3
46
Các a chỉ toàn giỏi chém gió, khi nào nhà các a có người tử vong do tai nạn giao thông cũng bởi mấy thằng chạy ô tô vượt ẩu nơi đoạn đường cong như nhà tôi thì hẳn mới ghét cái loại chạy ẩu này. Tôi nghĩ các a giao thông xử lý là đúng. Các a chạy trên đường bị xe khác ngược chiều ép vào lề do nó vượt đoạn cong các a có chửi nó là vượt ẩu ko? Lên youtube mở ra mấy các clip chạy xe vượt ẩu nơi cong khuất tầm nhìn thì biết! Tôi tặng chủ thớt cái hình luật sư tư vấn thì quá rõ, kèm đó trong biên bản có chữ ký người làm chứng thì chắc là đúng là bác chủ sai rồi. Bác chủ nên rút kinh nghiêm đi, chứ còn chạy vậy có ngày hối cũng không kịp đâu. Mình là người lớn, đứng đắn sai thì phải nhận, có vậy con cháu sau này mới noi theo. Chúc chủ thớt sáng lòng sáng dạ, đi đứng an toàn. Chào thân ái và quyết thắng!

• Like
Reactions: bacai
Hạng C
7/8/12
707
9.668
93
Sau bao xa thì sai? Chẳng lẽ cứ sau biển này cả cây số mà vượt cũng sai?
cùng thắc mắc, và hỏi anh chủ là bb nó ghi lỗi gì? và lỗi đó phatj bao nhiêu? lỗi đó có thể hiểu là lỗi ko chấp hành biển báo dc ko? em lóp dép hóng