Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Hic lại bị đào lên rồi Bá Kiến anh đang ở đâu zị?

Tập Lái
25/4/18
11
12
3
46
cùng thắc mắc, và hỏi anh chủ là bb nó ghi lỗi gì? và lỗi đó phatj bao nhiêu? lỗi đó có thể hiểu là lỗi ko chấp hành biển báo dc ko? em lóp dép hóng
Vượt xe trong những trường hợp cấm vượt, điểm b khoản 6 điều 5 nghị định 46, lỗi phạt 2,5 triệu+tước gplx. Lỗi ko chấp hành hiệu lệnh biển báo chỉ áp dụng trong trường hợp đó là biển hiệu lệnh theo quy chuẩn 41/2016, nên nhớ nó có thêm 2 chữ "hiệu lệnh", còn đây là biển báo nguy hiểm. Còn tác dụng biển nguy hiểm chỗ ngoặc nguy hiểm thì cũng theo quy chuẩn 41. Tôi nghĩ rằng nếu bác chủ ko vượt chỗ cong, mà vượt đoạn thẳng sau biển cùng với qua khỏi đoạn cong luôn thì chắc mấy a csgt cũng chẳng bắt làm gì. Riêng tôi thì thấy cong khuất ko cần có biển cũng chẳng nên vượt làn chi, chỉ hại thân, hại cả người khác. Tôi chỉ ko đồng ý nếu đường có đến trên 2 làn trong cùng 1 chiều đường mình chạy 1 làn, xe khac chạy 1 làn trong đoạn cong thì ko thể nói mình vượt xe, vì lúc đó đường rộng làn ai nấy đi. Ý tôi vậy, có gì sót xin chỉ giáo. Chào thân ái và quyết thắng!

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Theo em thì CSGT có lý khi lập biên bản trường hợp này. Lập luận "đoạn đường này chỉ hơi cong và không bị che khuất tầm nhìn" mang tính chủ quan nên sẽ không được chấp nhận. Thực tế để gắn biển W201b này, bên GTVT phải căn cứ vào điều kiện rất rõ ràng.
Thêm vào đó, điều 14 Luật GTĐB quy định:
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
View attachment 584405

Hỏi nhỏ: Bác học lái xe môn luật 10/10 hay sao mà nói đến đâu mò Qc, Biển báo luật ra đầy đủ hết vậy?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hic lại bị đào lên rồi Bá Kiến anh đang ở đâu zị?
Bá Kiến giờ về làng Vũ Đại lo kinh doanh cá trắm kho với củ giềng, 500k tới 2 triệu đồng một nồi đó bác.
Lời khẳm.
Vượt xe trong những trường hợp cấm vượt, điểm b khoản 6 điều 5 nghị định 46, lỗi phạt 2,5 triệu+tước gplx. Lỗi ko chấp hành hiệu lệnh biển báo chỉ áp dụng trong trường hợp đó là biển hiệu lệnh theo quy chuẩn 41/2016, nên nhớ nó có thêm 2 chữ "hiệu lệnh", còn đây là biển báo nguy hiểm. Còn tác dụng biển nguy hiểm chỗ ngoặc nguy hiểm thì cũng theo quy chuẩn 41. Tôi nghĩ rằng nếu bác chủ ko vượt chỗ cong, mà vượt đoạn thẳng sau biển cùng với qua khỏi đoạn cong luôn thì chắc mấy a csgt cũng chẳng bắt làm gì. Riêng tôi thì thấy cong khuất ko cần có biển cũng chẳng nên vượt làn chi, chỉ hại thân, hại cả người khác. Tôi chỉ ko đồng ý nếu đường có đến trên 2 làn trong cùng 1 chiều đường mình chạy 1 làn, xe khac chạy 1 làn trong đoạn cong thì ko thể nói mình vượt xe, vì lúc đó đường rộng làn ai nấy đi. Ý tôi vậy, có gì sót xin chỉ giáo. Chào thân ái và quyết thắng!
Tiện hỏi bác luôn, bác giải thích dùm:
- đường cong chỉ có bb nguy hiểm “đường cong” nhưng là vạch nét đứt không có bb cấm vượt, nếu vượt (trường hợp tài xế thấy an toàn mới vượt) có vi phạm không bác?
Mình hỏi thiệt đó.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
12/10/16
7.521
6.373
113
Ù ó vụ này e theo từ ngày đầu đến tận bây giờ éo thấy a Bá Kiến đâu
P/S: nhiều vụ mấy lão vào nói ghê lắm tuyên bố hùng hồn lắm. Được 1 tí lợi ích bản thân quên cmn nó ae đang hóng trên đây. Mà gần đây nhất là vụ "Tôi chính thức khởi kiện Ford VN" của a Hoa Kim Cuong. Ôi thói đời..........
Ae nào bít vào ấy cho e 1 phát xem lào

Hạng F
12/10/16
7.521
6.373
113
Mà sao topic này còn có 4 trang vậy? OS cũng modified ta?

Tập Lái
14/1/18
17
18
3
43
Thớt này lâu rồi mà, mod xóa mất nhiều bài tranh luận của các bác. Túm lại là chủ thớt không đưa được clip chỉ nói xuông và cũng biến mất từ dạo ấy.