Hạng B2
21/12/10
106
1
0
Xe em càrem 2010 ít chạy, độ vài hôm em lấy xe đi thì thấy bánh xe mềm xèo, có khi xì hết hơi dù em xem kỹ chẳng thấy cán đinh gì cả. chuyện này xảy ra cho 4 bánh chứ không phải một bánh. Khi thì bánh này khi thì bánh khác. Bác nào có kinh nghiệm giải thích hộ em. sau mỗi lần bơm em đều test van xem có xì không thế mà lắm khi cần dùng thì phải bơm cả buổi cho lốp căng mới chạy được. Mệt chết!:p

Hạng B1
4/7/08
66
1
0
Bác kiểm tra lại chân van xem có bị nứt không,xe tôi cũng bị như vậy và phải thay mới 2 van thì khỏi hẳn bệnh!

Xe bác chạy được lâu chưa, với vỏ đó bác dùng bao nhiêu lâu rùi. Vì bánh xe bác đi lâu quá nó cũng bị lão hóa rùi và nếu xe bác ít chạy thì vỏ càng nhanh bị lão hóa. Ở đây em chỉ nói là lão hóa thui, còn nếu bác chạy nhiều thì vỏ sẽ bị mòn. Bác thử vô hãng tụi em kiểm tra lại xem, với trong e đang có chương trình tri ân khách hàng lớn trên toàn hệ thống đó. Bác vô kiểm tra lại coi nha.

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Hix, em đoán 2 nguyên nhân:
1. Do bị rò rỉ đâu đó, cái này cũng dễ kiểm tra thôi, tháo bánh xe, bơm căng rùi quẳng vào 1 thùng nước to, rò ở đâu sẽ thấy ngay....
2. Do bác để xe bị ai đó chơi ác, xì hơi cho bõ ghét....cái này em chịu nè...

Chúc bác sớm tìm ra nguyên nhân nhé...!

• Like
Reactions: ecoduy
Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
VietOS nói:
chuyện này xảy ra cho 4 bánh chứ không phải một bánh. Khi thì bánh này khi thì bánh khác.
Cái này lạ nhỉ, bác gởi xe ở bãi hay để ở nhà ? đâu có chuyện thay phiên nhau xì thế này

Hạng B1
3/5/11
67
1
6
Em thì bị 2 lần nhưng chỉ bị 1 bánh trươc bên phụ. Tự nhiên bị xì hết hơi mà ko biết tại sao luôn, bơm lên lạixong chạy bình thường tới giờ luôn ! thiêt là khó hiểu !
P/s :Chổ em gởi xe trong nhà có người canh, nên khả năng bị chơi xấu là ko có .

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
VietOS nói:
Xe em càrem 2010 ít chạy, độ vài hôm em lấy xe đi thì thấy bánh xe mềm xèo, có khi xì hết hơi dù em xem kỹ chẳng thấy cán đinh gì cả. chuyện này xảy ra cho 4 bánh chứ không phải một bánh. Khi thì bánh này khi thì bánh khác. Bác nào có kinh nghiệm giải thích hộ em. sau mỗi lần bơm em đều test van xem có xì không thế mà lắm khi cần dùng thì phải bơm cả buổi cho lốp căng mới chạy được. Mệt chết!:p
Nếu 4 bánh xe bác thay phiên nhau xì như vậy bác nên đi kiểm tra lại bác ah, bình thường nếu bị lỗi thì chỉ 1 bánh bị thôi! Có khi nào bác bị ai phá ko bác!

Hạng B2
21/12/10
106
1
0
cảm ơn các bác! vừa rồi em đem em nó ra check lại 4 bánh! Hóa ra lính anh Hải vặn tim van không chặt cả 4 bánh!!! chuyện khó tin thật nhưng nó là nguyên nhân xe em xì hoài. mấy lần trước thợ kiểm không kỹ. lần rồi em tức quá bảo nó tháo lốp ra bơm căng rổi quăng vào thùng nước à van xì à thay tim van à hết xì. Kiểm tra 3 bánh còn lại đều thấy còn lỏng 1 tí em bảo thợ vặn chặt, em chạy và thử 2 tuần nay thấy không còn nữa các bác ạ! nếu bác nào bị tương tự thì thử xem có giống em không nhé!

Hạng B2
26/3/09
104
2
18
48
Đúng là hi hữu thiệt, vặn không chặt 1 cái thì còn cho là quên, nhưng cả 4 cái thì bó tay rùi :mad: