Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
Có lần e mua máy khoan với máy mài trên lzd nó k cho e cắm điện thử, e kêu mang về đi k mua nữa, thế là nó gọi về shop cho e nói chuyện, e chửi cho 1 chập mới cho thử
Thật ra nó k có kt hàng trc khi trã tiền thì có cách rất dễ để trị nó.
Khi nó bảo a k đc mở trc khi trã tiền. Thì a dúi tiền hàmg cho nó và bảo mày k đc đếm và kt tiền thật giả nghen. E chơi thế rồi. Mặt nv bán hàng xanh như đít nhái

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Lazada 15/3 này k cho kiểm hàng trc khi trả tiền, mới nghe e giao hàng nói

Lazada có lần em mua nhầm hàng nhái, chắc cũng có thể tính là lừa đảo. Chụp hình gửi nó bảo đổi trả, cũng xong.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Đôi khi đừng chắt lép quá thì thành keo. Nhưng cũng đừng dễ quá kẻo bị lừa mà tức. Nhưng đôi khi đồ rẻ rẻ mà giao đến, mình k có nhà thì đành nhờ bv nhận giúp.

Tính ra mua cũng có mấy trăm đến triệu, chắc bị lừa cũng tức à, ít nhiều cũng tiền. Lần mua cao nhất của em là mua máy ảnh ở Lazada, ship từ HN vào, cũng cả chục triệu hơn.

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
E mua hàng trên mạng mà bắt trả trc thì e chia tay.
Còn giao đến mà bảo k cho xem trc khi trả tiền thì e bảo: mở ra có 2 cục gạch trong đó thì sao. Hoặc e bảo: Thôi tui đưa ông tiền trc cũng đc. Ông vô đây đợi tui mở ra xem, đúng hàng thì cho đi. Sai thì nói bv k mở cửa kkkk
Nhà nghèo nên ăn chắc mặc bền
:p
Tội mình anh ơi! Mình bán hàng toa bét bét cũng trên 10tr. Khách ck rồi mình giao hàng, chứ biết đâu mà lần

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113
Em toàn mua trả thẻ, cũng chưa thấy bị lừa lần nào. Giao hàng xong người ta đi thì em mới vào mở ra xem hàng. Tính ra chắc không an toàn như anh.

Nhớ có lần hình như mua bên sendo mà cái hộp gói là của shopee, nhưng hàng hóa thì đúng y thứ em mua, không lẽ nó lừa em vậy? :D
em cũng toàn như vậy

trả trước đỡ mất công vì mình không ở nhà nó cứ gửi hàng xóm cho mình.

Giờ đám giao hàng nó biết mình rồi thì nó tới khỏi cần gọi dthoại vứt hàng vô nhà cho mình.