Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
em cũng toàn như vậy

trả trước đỡ mất công vì mình không ở nhà nó cứ gửi hàng xóm cho mình.

Giờ đám giao hàng nó biết mình rồi thì nó tới khỏi cần gọi dthoại vứt hàng vô nhà cho mình.

Giao riết quen mặt luôn, mà quen chắc nó không lừa mình :p

Hạng D
27/6/10
1.547
2.326
113
37
Còn một kiễu lừa nữa, rất đơn giản, nhưng cũng rất là tinh vi.
Mua hàng trên lazada, ví dụ mua ổ cứng di động SSD 120GB Trancent có mã là ABC120XYZXXXX(S)
Tới khi nó giao hàng, kiểm hàng cũng đúng là ổ cứng SSD 120 GB. Cũng có mã là ABC120XYZXXXX (thiếu chữ S)
Khi thấy đúng hàng, nhận, khi gắn vào máy, ngủm, khộng chạy.
Khi gọi điện bảo hành hay trả hàng, nó nói mình gởi sai hàng. Không chấp nhận trả hay bảo hành.
Trao đổi qua lại lazada vẫn không chấp nhận, nên bỏ luôn.
Tiếp tục đặt thử 3 đơn hàng nuã của cùng nhà cung cấp, cùng sản phẩm. Nó đều giao sản phẩm ABC120XYZXXXX. Ngay khi lúc nhận hàng, từ chối nhận.

Tức là nó cố tình để sai tên hàng hoặc mã gì đó để từ chối bảo hành, đổi trả

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113
Giao riết quen mặt luôn, mà quen chắc nó không lừa mình :p

thằng em giao hàng tâm sự là chỗ nó bị nhân viên chôm hàng hoài, mất đồ của khách là công ty phạt, phạt theo giá trị rồi chia đều ra trong nhóm

Hạng D
13/1/12
2.667
91.258
113
Tính ra mua cũng có mấy trăm đến triệu, chắc bị lừa cũng tức à, ít nhiều cũng tiền. Lần mua cao nhất của em là mua máy ảnh ở Lazada, ship từ HN vào, cũng cả chục triệu hơn.
Em
mua lazada rất nhiều , mấy lần mua nhà cung cấp ngoài Hà Nội điều dún phốt ..mắc công đem đổi trả ... giờ thì nhà cc nào ở Tp HCM em mới mua

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Nếu ở Sàigon em tình nguyện đền cho em nó 4 chiếc cốc nguyệt san mới. Hướng dẫn lắp đặt và sử dụng trực tiếp luôn.

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Em
mua lazada rất nhiều , mấy lần mua nhà cung cấp ngoài Hà Nội điều dún phốt ..mắc công đem đổi trả ... giờ thì nhà cc nào ở Tp HCM em mới mua

Đúng số anh đen thật, hoặc anh dễ bị người ta lừa quá. :D

Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
thằng em giao hàng tâm sự là chỗ nó bị nhân viên chôm hàng hoài, mất đồ của khách là công ty phạt, phạt theo giá trị rồi chia đều ra trong nhóm

Lương nhân viên giao hàng phạt chắc cũng lâu mới thu hồi, câu chuyện chắc dài lắm.