Hạng B2
11/11/08
139
266
73
HCMC
Cách đây mấy hôm em ở nhà thì có 2 thằng lừa đảo đến bấm chuông. 1 thằng gặp em 1 thằng qua nhà hàng xóm. 2 thằng da đen, mặt thằng gặp em xương xương nói giọng Bắc, mắt láo liên đảo xem nhà mình có đồ gì. Bọn nó xưng là người của sở VS -MT, em ko cho vào nhà và sau đó tri hô lên hù chúng nó là kêu CA kiểm tra hành chính vì CAP cách nhà em có mấy căn. Thế là bọn nó leo lên xe rồ ga chạy mất. Hôm nay lên mạng lại nghe có bạn suýt mất laptop vì cũng 2 thằng này xông thẳng vào nhà và 1 thằng đánh lạc hướng, 1 thằng quơ cái laptop. Bạn ấy làm dữ và cũng tri hô nhưng bọn chúng nó cũng thoát.May ko mất laptop.
Các bác cần thông báo cho người nhà cảnh giác bọn này vì bọn nó ko chỉ lừa tiền nữa mà còn manh động vào cả nhà mình đã trộm. Hy vọng lần sau nó lại đảo qua nhà em mà gặp lại thì bọn này mềm xương với khu nhà em.

Hạng B1
1/4/10
67
0
0
Em gặp tụi này rồi
Cách nay 2 hôm có 3 thằng mặc áo khoác phản quang tới nói kiểm tra đồng hồ nước, em kêu lính em kiểm tra giấy tờ thì nó bỏ đi.
Các bác nên cảnh giác.

Hạng B2
7/9/10
101
0
16
46
Cách đây mấy bữa mình cũng gặp

Hạng F
5/3/10
5.995
31.290
113
dạo này toàn chuyện thấy ghê nhỉ, ca sao không ra tay dẹp bọn này bớt đi cho xã hội yên bình

Hạng B2
11/11/08
139
266
73
HCMC
solopidi nói:
dạo này toàn chuyện thấy ghê nhỉ, ca sao không ra tay dẹp bọn này bớt đi cho xã hội yên bình
Cũng khó lắm bác, cùng lắm chỉ có thể Kiểm Tra Hành Chính chứ có ai thưa nó lừa đảo đâu mà bắt. Với lại như bữa em gặp tụi nó thì tụi nó cũng chưa có lừa được em để bắt quả tang nữa. Chỉ có thể nâng cao cảnh giác để ko bị lừa và thấy 2 thằng này thì đập chít miẹ nó luôn.

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
solopidi nói:
Khó đấy bác. Trừ phi bắt tận tay, day tận trán thì... phạt hành chính rồi thả về