Tập Lái
11/6/23
5
3
3
Hi các bác.

Nay em có đi qua trạm thu phí cầu phú mỹ. Em có epass nên chạy thẳng vào làn tự động, phía trước có 1 xe vào rồi.
Xong em thấy xe đó dừng trước rào chắn, vì rào không nâng lên. Lúc đó e cũng vào cỡ đc hơn 1/5 làn đó rồi.

Lúc đó tay chân em nhanh hơn não, về ngay số lùi, đánh qua làn bên cạnh, thấy rào nâng lên liền. Ngó qua bên cạnh thì rào bên kia cũng đã nâng lên cho xe kia đi.

Các bác cho em hỏi là lùi vậy ở đoạn này có bị phạt nguội không?
Em mới chạy ở đây lần đầu à.
Cảm ơn các bác.

Lùi xe ở trạm thu phí có bị phạt nguội?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/8/11
4.167
88.005
113
Hi các bác.

Nay em có đi qua trạm thu phí cầu phú mỹ. Em có epass nên chạy thẳng vào làn tự động, phía trước có 1 xe vào rồi.
Xong em thấy xe đó dừng trước rào chắn, vì rào không nâng lên. Lúc đó e cũng vào cỡ đc hơn 1/5 làn đó rồi.

Lúc đó tay chân em nhanh hơn não, về ngay số lùi, đánh qua làn bên cạnh, thấy rào nâng lên liền. Ngó qua bên cạnh thì rào bên kia cũng đã nâng lên cho xe kia đi.

Cảm ơn các bác.

Không phạt anh ạ !!
Chỉ có điều anh đã tự gây nguy hiểm cho chính mình bằng 2 việc:
- Bất ngờ lùi xe ở chỗ hẹp.
- Bất ngờ lách xe chuyển làn.
Nếu ko sửa thì với tư duy lái xe như vậy dễ gặp tai nạn lắm.

Hạng D
25/10/20
1.545
14.827
98
56
Anh cứ mở đèn khẩn cấp- lùi từ từ , chả có gì phải lo cả !!! lưu ý phía sau , nếu trống- không ai chuẩn bị vào thì hãy de, nếu có, chịu khó xuống xe, chỉ người ta qua lane khác rồi mình hãy de.

Hạng D
3/3/16
1.508
2.704
113
39
Hôm qua mình cũng bị y chang, hận mấy thằng không đủ điều kiện vào làn etc mà vẫn chui vào
không phải bác ơi, nhiều trường hợp là lỗi đọc thẻ của trạm. lâu lâu mình cũng bị

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Hi các bác.

Cảm ơn các bác.

View attachment 2957037
*Ảnh minh họa
Lùi xe trên cao tốc chắc chắn là bị phạt!

• Like
Reactions: VitaraV6