Hạng C
14/6/11
691
29.844
93
Long An
Nghe ko hiểu thì có nên nghe nữa?
Nên nhoen; nghe để tai mình làm quen dần dần.
Ngày xưa mình mon men zô BC ở LD, được phát cho cái tay nghe ko dây, trong đó tụi bắn TA vèo vèo mình ngồi 30' éo nghe za cccj lun á :D :3dcuoigif:

Sau này mình kết hợp nghe CNN, nghe BBC, nghe podcast, nghe NHK-World, ... nghe cả ngày, ăn sáng cũng nghe, ăn trưa cũng nghe, đi ị cũng nghe, và đi ngủ cũng nghe nữa :D:)

Hạng B2
25/12/08
412
1.410
93
Nên nhoen; nghe để tai mình làm quen dần dần.
Ngày xưa mình mon men zô BC ở LD, được phát cho cái tay nghe ko dây, trong đó tụi bắn TA vèo vèo mình ngồi 30' éo nghe za cccj lun á :D:3dcuoigif:

Sau này mình kết hợp nghe CNN, nghe BBC, nghe podcast, nghe NHK-World, ... nghe cả ngày, ăn sáng cũng nghe, ăn trưa cũng nghe, đi ị cũng nghe, và đi ngủ cũng nghe nữa :D:)
nghe vậy mà không hiểu thì cũng vô ích :D

Hạng D
16/1/13
4.800
80.742
113
Mới qua Mỹ, tôi nghe radio bàn về alcohol .

Tôi tưởng bọn Mỹ đang ca ngợi Uncle Ho làm tôi hãnh diện quá trời nên nghe chương trình đó suốt 4-5 tháng :)

Hạng B2
16/3/19
299
5.789
93
Mới qua Mỹ, tôi nghe radio bàn về alcohol .

Tôi tưởng bọn Mỹ đang ca ngợi Uncle Ho làm tôi hãnh diện quá trời nên nghe chương trình đó suốt 4-5 tháng :)
chứ tụi nó không nói alcohol gây nguy hại đến xã hội, tàn phá dân tộc à?

Hạng D
16/1/13
4.800
80.742
113
chứ tụi nó không nói alcohol gây nguy hại đến xã hội, tàn phá dân tộc à?

Tới lúc tôi nghe được chữ đó thì tôi bỏ nghe chương trình đó . Ngay tại thời điểm đó tôi không hiểu chúng nói gì .

Hạng D
16/3/09
3.294
51.705
113
www.tet.com
Giờ em chỉ cần học nhanh để hiểu được nó nói như thế nào, không thì bị đuổi việc mất.
Bác Su : Không lẽ cứ suốt ngày phải bảo nó nói chậm ? Quá mất hứng cho nó
Có gì đâu . Kể cả người Bắc nói nhanh mình cũng nói anh chị nói chậm lại