Hạng C
22/5/07
683
2
0
RE: Manual cho Santafe

Trích đoạn: taybac

Các bác ơi hôm nay em mới ngó congtơmét thấy chạy đc 2700 km mà em vẫn chưa thay dầu không biết có sao không các bác nhỉ ?
vợ 2 của bác cành vàng lá ngọc thế mà bác nỡ hành hạ em nó quá. Em thấy mấy chú sale bảo 1000-1500 là phải thay dầu cho em nó rồi. bác nên đi thay luôn là tốt nhất.

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Trích đoạn: tuan1368

Trích đoạn: taybac

Các bác ơi hôm nay em mới ngó congtơmét thấy chạy đc 2700 km mà em vẫn chưa thay dầu không biết có sao không các bác nhỉ ?
vợ 2 của bác cành vàng lá ngọc thế mà bác nỡ hành hạ em nó quá. Em thấy mấy chú sale bảo 1000-1500 là phải thay dầu cho em nó rồi. bác nên đi thay luôn là tốt nhất.
Cám ơn bác!Ngày mai em đi thay ngay tại lười quá nên cứ nấn ná mãi để quá hơn ngàn cây thế này có chết người ko cơ chứ :(.Nhưng chắc cũng ảnh hưởng ít thôi bác nhể :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Cảm ơn bác Namos và bác Maranelo đã gửi email và bác KV hướng dẫn cách đọc.Bản Manual đó đúng là để dành cho em máy xăng của em

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Các bác ơi, em mong các bác như mong mẹ về chợ. Màn hình (loại to to ấy) toàn chữ hàn xẻng không ah. Các bác có cách nào cứu em với, hoặc chỉ cho em cách tìm manual với (vào bảo dưỡng có reset lại được Ko các bác nhỉ. Em vào hyundaiusa.com thì nó đòi VIN code mà em lại chả biết đọc cái code này ở chỗ nào trên xe (trên kính sau có 1 mảnh giấy dán có mã vạch có phải là nó Ko các bác???)
Kính các bác giúp em với huuuuuuuuuuu

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: namos

Các bác ơi, em mong các bác như mong mẹ về chợ. Màn hình (loại to to ấy) toàn chữ hàn xẻng không ah. Các bác có cách nào cứu em với, hoặc chỉ cho em cách tìm manual với (vào bảo dưỡng có reset lại được Ko các bác nhỉ. Em vào hyundaiusa.com thì nó đòi VIN code mà em lại chả biết đọc cái code này ở chỗ nào trên xe (trên kính sau có 1 mảnh giấy dán có mã vạch có phải là nó Ko các bác???)

Bác thân mến, tôi vẫn đang tìm mà chưa kiếm được bản hướng dẫn máy dầu, các bác chịu khó đọc tạm bản máy xăng vậy. Tôi nghĩ chúng ta nhất định sẽ tìm ra thôi. Còn bác vào Huyndaiusa nó đòi số VIN chính là số khung của bác đấy, tuy nhiên tôi cũng đã thử cách ấy cũng không được vì theo số khung mà mình đưa vào, website sẽ nhận ra xe mình chỉ dành cho thị trường HQ, vì vậy nó không hỗ trợ, nó chỉ support cho xe SF mẽo thôi, mà SF bản máy dầu không bán ở Mẽo.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: maranelo

Trích đoạn: namos

Bác thân mến, tôi vẫn đang tìm mà chưa kiếm được bản hướng dẫn máy dầu, các bác chịu khó đọc tạm bản máy xăng vậy. Tôi nghĩ chúng ta nhất định sẽ tìm ra thôi. Còn bác vào Huyndaiusa nó đòi số VIN chính là số khung của bác đấy, tuy nhiên tôi cũng đã thử cách ấy cũng không được vì theo số khung mà mình đưa vào, website sẽ nhận ra xe mình chỉ dành cho thị trường HQ, vì vậy nó không hỗ trợ, nó chỉ support cho xe SF mẽo thôi, mà SF bản máy dầu không bán ở Mẽo.
Bác thử vào website ở Anh có được ko vì thị trường này máy dầu khá thịnh hành?

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Em xin mạn phép cảnh báo các bác về việc sử dụng Manual tiếng Anh, các chế độ bảo dưỡng trong đó không dùng cho thị trường VN, ví dụ 10.000km mới thay nhớt máy .

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Các bác cho em hỏi chút: màn hình LDC theo xe (nhập khẩu) có setup lại được từ tiếng Hàn sang tiếng Anh không ạ? Em định mang qua bảo dưỡng để setup luôn cả cái vụ auto lock nữa??
@HD230: bác có Manual tiếng anh à???

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Theo em hay là hỏi các bác mua xe HMV nhập về xem, chắc có tiếng Anh, có khi có cả tiếng Việt ấy chứ ;)

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Bác nào mua SF 2.2 nhập thì ho lên 1 tiếng cho bà con mượn Manual chiêm ngưỡng nhé. Hôm qua mưa to cảm biến nước mưa hoạt động rất nhịp nhàng ... thích ơi là thích hị hị