Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Masteri Thảo Điền

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Bữa em có đi coi mấy căn, có 1 căn thấm tường.
Ascent nằm sâu dễ ngập nước khó khăn giao thông.
Nassim vượt ngân sách.

Nếu k ngại cũ chút thì xem qua Vista thử.
Chất lượng và tiện ích rất tốt, cộng đồng văn minh, phí ql rẻ và đảm bảo có chỗ để 4b.

• Like
Reactions: Mexi
Hạng D
26/9/09
1.965
6.055
113
Nếu k ngại cũ chút thì xem qua Vista thử.
Chất lượng và tiện ích rất tốt, cộng đồng văn minh, phí ql rẻ và đảm bảo có chỗ để 4b.
hợp ý iem :D
the vista
3pn , 135m2
view XLHN , tầng trung
full nội thất cao cấp
đang có hd thuê đến 2020
giá 5,x tỷ (x nhỏ xíu )

Hạng B1
31/5/16
60
91
18
38
Em đang tính mua 1 căn hộ để ở, có bác nào đã từng ở đây hoặc đang ở cho em ít nhận xét.
Vụ toilet trào ngược em có nghe rồi và cũng nghe do lỗi cư dân, chủ đầu tư cũng đã khắc phục nhanh.
Còn có vấn đề nào khác không các bác?
Mình là dân Masteri đây, chia sẽ thật lòng với bạn vài điểm như thế này.
Hầu hết các căn bên này phòng ngủ hơi nhỏ ( trừ các căn pen, dunplex), thiếu chổ đậu Ô tô, phải đợi mới có chổ chính thức ( trong lúc đợi thì có thể có chổ tạm hơạc đậu ngoài trời). Giá cả thì mình nghĩ Masteri hiện đang khá cao , 2PN tầm 3t-4t ( tùy căn, tùy tòa).
Vụ thấm nước đợt bảo vừa rồi thì chỉ bị 1-2 căn thôi, bị nhẹ ko đáng lo ngại.
Về mặt tiện ích thì khu này khá OK, TTTM, Sthi, gần mặt đường XLHN nên ko bị ngậm lúc mưa lớn ( trận bảo vừa rồi cũng ko hề gì). Savills quản lý rất tốt.

Hạng B2
12/2/11
106
194
48
Có pac nao cần mua Thao điền pearl 3PN ko nhỉ, minh có căn lau 10 cần ra đây

Tập Lái
9/9/18
35
35
13
42
với lại bên masteri thảo điền bán giờ chả ai mua, toàn vô thuê giá rẻ, bọn đầu tư sắp chất cmnr
https://www.youtube.com/watch?v=pNKRExRmvBQ&t=228s
clip này mình muốn dành tặng riêng đối với bạn vinavietnam, mình biết bạn cũng ở Thảo Điền. Nhưng những gì bạn comment và phản biện với mọi người trong group thật là đi ngược với tiến hóa văn minh của nhân loại. Hi vọng bạn xem xong và có thể suy nghĩ đa chiều hơn.
Chúc bạn 1 ngày tốt lành!

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em đang ngắm căn T2 view sông mà ngại cái chỗ trường học theo thiết kế (sau nhà mẫu) chủ đầu tư xâu thêm Block che mất view.
Dự án đã bàn giao thiết kế tiện ích đã thông báo như ban đầu lúc mở bán thì chủ đâu tư có hoán đổi công năng xây thêm block mới được không các bác?

Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
Hầu hết các căn bên này phòng ngủ hơi nhỏ ( trừ các căn pen, dunplex), thiếu chổ đậu Ô tô, phải đợi mới có chổ chính thức ( trong lúc đợi thì có thể có chổ tạm hơạc đậu ngoài trời). Giá cả thì mình nghĩ Masteri hiện đang khá cao , 2PN tầm 3t-4t ( tùy căn, tùy tòa).
Về mặt tiện ích thì khu này khá OK, TTTM, Sthi, gần mặt đường XLHN nên ko bị ngậm lúc mưa lớn ( trận bảo vừa rồi cũng ko hề gì). Savills quản lý rất tốt.

ko phải căn nhỏ mà là layout qá tệ, nhà méo mó, xéo xó tùm lum, trần thì thấp qá, mật độ dày đặc so với chuẩn cao cấp, chất lượng bàn giao tệ,...
mấy điều này là so sánh giá tiền mình bỏ ra, vì tầm tiền này mình có thể sáng suốt chọn 1 nơi ở tốt hơn.
thật ra cũng như xe hơi toyota, dù dở, xấu, đắt lòi ra vẫn có đầy người mua, đơn giản ko biết gì nên cứ theo đám đông mà làm

• Like
Reactions: banhduc6
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em thành cư dân rồi, xin vào Group FB cộng đồng dân cư mà hơn tuần rồi chưa thấy duyệt, cư dân có hội nhóm gì không bác?

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.616
113
35
the ascent ổn nhất trong tầm tiền, bọn tây đông lắm, có thằng bạn bên đó, bữa lên khu bbq đẹp tuyệt vời

masteri tôi chê, xấu, layout kém , cứ như lũ tiểu học thiết kế, trần thấp tí , vậy mà cũng cả lũ vô ở được, ôi đời đúng là chuyện j cũng có thể xảy ra
đám đầu tư masteri an phú kế bên giờ cũng nhập viện hết :D
ăn với chả nói