Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Masteri Thảo Điền

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Nếu k ngại cũ chút thì xem qua Vista thử.
Chất lượng và tiện ích rất tốt, cộng đồng văn minh, phí ql rẻ và đảm bảo có chỗ để 4b.
Vista mình thắc mắc là sao XD lâu rồi và CĐT lẫn đơn vị quản lý đều tốt, mà để diện mạo cả khu bên ngoài nhìn thấy ớn vì cũ rích. Mình ko sale nhé, và cũng ko có căn CC nào ở khu vực q2 cả, chi là cảm nhận cá nhân thôi!

Hạng B1
3/9/18
93
90
33
Đà Lạt
the ascent ổn nhất trong tầm tiền, bọn tây đông lắm, có thằng bạn bên đó, bữa lên khu bbq đẹp tuyệt vời

masteri tôi chê, xấu, layout kém , cứ như lũ tiểu học thiết kế, trần thấp tí , vậy mà cũng cả lũ vô ở được, ôi đời đúng là chuyện j cũng có thể xảy ra
đám đầu tư masteri an phú kế bên giờ cũng nhập viện hết :D

ko phải căn nhỏ mà là layout tệ, nhà méo mó, xéo xó tùm lum, trần thì thấp , mật độ dày đặc so với chuẩn cao cấp, chất lượng bàn giao tệ,...
mấy điều này là so sánh giá tiền mình bỏ ra, vì tầm tiền này mình có thể sáng suốt chọn 1 nơi ở tốt hơn.
thật ra cũng như xe hơi toyota, dù dở, xấu, đắt lòi ra vẫn có đầy người mua, đơn giản ko biết gì nên cứ theo đám đông mà làm

Chào cưng,
Nhìn cách viết chính tả của cưng có thể đoán cưng chắc còn teen lắm. Trẻ con nên đi chỗ khác chơi cho người lớn nói chuyện.
Thân.

• Like
Reactions: Vukhanhhoang
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Ascent ngộ là nó chỉ ngập ngay cổng ra vào, phần còn lại đường Quốc Hương thì ok
Sao bảo là 2 năm nay Quốc Hương là rốn ngập của q2 mà bác!
Ascent này vi trí ko đẹp nhất là bị bao quanh bởi chợ cóc mỗi sáng và chiều! Nhận xét theo y kiến cá nhân mình thoi!

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Tùy tiêu chuẩn chất lượng của mỗi người sẽ thấy chất lượng hay ko. Bạn chủ thớt có thể tìm căn nào thuê ở thử vài tháng để có cảm nhận riêng. Một note nhỏ mình muốn đề cập là metro vừa là 1 yếu tố tăng giá, vừa là yếu tố giảm giá vì có thể khi đi vào hoạt động rồi thì sẽ khá ồn ào vì Masteri khá gần metro. Chúc bạn sớm tìm được ngôi nhà ưng ý.
Bạn có cái nhìn giống mình đó. Rất thích masteri mà cũng rất e dè vì metro sẽ cực kỳ ồn.

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
- Bác nào có ý định đầu tư ( mua hoặc ở ) thì có 2 yếu tố cần quan tâm ( không bàn về phân khúc + giá tiền ) :
-> Ban ngày : đi tham quan tất cả các tiện ích, phòng ốc mà cư dân được hưởng.
-> Ban đêm : chịu khó ngồi uống cafe gần đó xem luồng giao thông ntn , có thuận tiện cho bản thân mình không.
-> Xem có bị quá tải thang máy không. ( thường thì khi thiết kế đã tính số lượng tương đối rồi )
=> Đây là những điều tác động trực tiếp đến cuộc sống của cư dân nhất chứ không phải là " thấm dột hay ngập lụt ..v..v.. vì những cái này có hướng xử lý được.

Tập Lái
24/7/21
2
0
1
35
Có bạn nào cập nhật giá căn hộ Masteri Thảo Điền mới nhất giúp mình được không?

Tập Lái
22/12/16
12
503
63
Vista mình thắc mắc là sao XD lâu rồi và CĐT lẫn đơn vị quản lý đều tốt, mà để diện mạo cả khu bên ngoài nhìn thấy ớn vì cũ rích. Mình ko sale nhé, và cũng ko có căn CC nào ở khu vực q2 cả, chi là cảm nhận cá nhân thôi!
Chỉ bên ngoài thôi bác, sơn lại là đẹp lung linh à, nhưng cũng ko tệ như bác nói mặc dừ em ấy đã 7-8 năm xuân thì. Chất lượng xd, pccc,... layout các căn trên 1 sàn, thang máy, thoát hiểm, lấy gió,... thì khỏi nói. Bác thử ghé qua sẽ tin những gì mình nói có kgi bác lại mê em nó mất.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.056
113
Mình hay vào website này để check giá nè chị, giá chính xác ấy: https://xemgianha.com/bang-gia-ban-can-ho-chung-cu-masteri-thao-dien-tai-quan-2/
Cảm ơn bác quá đi.
Web này thấy ổn ghê. Đàng hoàng lắm.
Chứ batdongsan.com.vn thì vái luôn.
Chưa mua nhưng em nghe ở Masteri Thảo Điền phòng ở có trần nhà hơi sát.
Cũng không quan trọng lắm.
Được cái là đa số diện tích nhỏ, dễ ở cá nhân. Với cả công viên tuyệt vời ít đâu bằng.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.056
113
ko hiểu sao masteri vẫn có nhìu người bênh nhỉ, e thì nhìn cứ tưởng khu tị nạn, 4000 căn thì qá khủng, bên vinhome e đã chửi tan nát vì vingroup lùa gà vô ở

masteri layout, trần nhà, hoàn thiện,...tất cả đều tệ, bước vô nhà rất tù, ko tin cứ để ý chi tiết
căn hộ cao cấp mà thiết kế toàn khu ko khác tái định cư, kiểu chung cư ngày xưa
gửi xe hơi cũng ko dc,
ai nói tăng giá thì mời mua masteri an phú kế bên kaka
Vụ gửi xe hơi khó thế hả bác.
Thấy hầm còn rộng mà lại không cho ô nào cho người sinh sống à.
Đây được có công viên thật sự ổn nhất, các nơi khác toàn xí chỗ xây thêm, không bao giờ để công viên được rộng như này.
Trần nhà thì tệ nghe than phiền nhiều.
Có điều thấy giá cho thuê (hay cho tây thuê) được giá lắm, có vẻ toàn trên 15 triệu/căn.

Hạng B2
25/5/21
105
1.375
93
Bữa qua nhà đứa bạn chơi. 1 căn duplex nhìn ra hồ bơi mấy mấy tỏi ...

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Bạn có cái nhìn giống mình đó. Rất thích masteri mà cũng rất e dè vì metro sẽ cực kỳ ồn.
Toà T4 hài hoà nhất với layout hợp lý, khoảng cách tới metro vừa đủ đi bộ và cực kỳ yên tĩnh, chắc chắn ko sợ ồn metro. Đấy là cảm nhận sau khi đã ở thử T1,2,4,5 (Chỉ T3 chưa ở)