Hạng C
21/5/05
676
0
0
RE: Mất đèn chíp (xi nhan)

SFC đã có nghị quyết rồi, các bác cứ thế mà theo. Meebo nên chờ từ các nguồn nhập chính thức chứ đừng có ra chợ trời. Xe anh dán băng keo cả tuần có sao đâu? Bây h lại ngon rồi, kinh nghiệm là trước khi gửi xe, a luôn phải nhắc bọn trông xe là: xe này dễ bị chôm xi nhan và gương lắm đấy, liệu mà để ý.

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Chỗ pác Huy khá nhiều đồ STF pác ạ, đấy là em nghe các pác bô lão dạy bảo thế chứ em cũng chưa có thời gian để qua chỗ pác ấy lần nào. Tuy nhiên vì bồ kết quả signal trên gương nên em có call cho pác ấy thì có thông tin như vậy. Nếu xe pác mà gương gập = cơm thì pác cũng tranh thủ làm nốt cái signal trên gương luôn cho tiện.

Hạng B1
3/11/05
57
1
0
53
Sài Gòn

Nhất trí với các bác là quyết không ra chợ trời. Nhưng tôi luôn tự hỏi có ai dám chắc là hàng chợ trời không được tuồn vào các gara hoặc ngay cả các đại lý chính hãng không? Giống như chuyện rau bẩn tuồn vào siêu thị thành sau rạch ấy? Bác nào có máu làm thám tử thử điều tra xem. Tôi nghi là có đấy.

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: Everest 2.6

SFC đã có nghị quyết rồi, các bác cứ thế mà theo. Meebo nên chờ từ các nguồn nhập chính thức chứ đừng có ra chợ trời. Xe anh dán băng keo cả tuần có sao đâu? Bây h lại ngon rồi, kinh nghiệm là trước khi gửi xe, a luôn phải nhắc bọn trông xe là: xe này dễ bị chôm xi nhan và gương lắm đấy, liệu mà để ý.
Thực hiện đúng nghị quyết của SFC, em đã cắn răng dán băng keo suốt 4 ngày hnay mới lắp được cái đèn này.
Tuy nhiên em cũng đang lăn tăn vì thấy trên đường rất nhiều bác đi Fê cũng đã làm bảo vệ cái con đen chíp này. Liệu có nên làm ko nhỉ. Kể cũng tức tức vì cứ fải lo mất đèn khi để bên ngoài.
Bác nào biết làm mấy cái bảo hiểm đèn chíp ấy mất bao nhiêu $ ko?

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

@meebo: Việc làm bảo vệ mấy cái đèn và gương như em hỏi thì khoảng 200k. Nhưng theo em thì không nên làm cho cái đèn signal mà chỉ làm cho gương thì hợp lý hơn chứ nhìn cái đèn thì bé mà có cái đai inox đè qua chướng mắt lắm.

Hạng B2
14/5/07
148
17
18

Trích đoạn: meebo

Thực hiện đúng nghị quyết của SFC, em đã cắn răng dán băng keo suốt 4 ngày hnay mới lắp được cái đèn này.
Tuy nhiên em cũng đang lăn tăn vì thấy trên đường rất nhiều bác đi Fê cũng đã làm bảo vệ cái con đen chíp này. Liệu có nên làm ko nhỉ. Kể cũng tức tức vì cứ fải lo mất đèn khi để bên ngoài.

. Bác lắp rồi à, giá rổ thế nào ạ? Mua cả đôi hay một cái thế. Hôm nay xe em lại không ở nhà nên chưa lắp được, không biết chỗ Mr Huy còn hàng không.

Còn vụ lắp bảo hiểm thì theo em là không nên: Thứ nhất là rất xấu, Nó chỉ phòng được bọn nghiệp dư chứ không chống lại bọn chuyên ăn cắp đâu bác ạ, cái đai thì kìm cắt là xong, còn bắn rivet thì đã có khoan chạy bằng pin . Đúng là bó tay!!!

Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40

Trích đoạn: Anhkhoai_hn

. Bác lắp rồi à, giá rổ thế nào ạ? Mua cả đôi hay một cái thế. Hôm nay xe em lại không ở nhà nên chưa lắp được, không biết chỗ Mr Huy còn hàng không.

Còn vụ lắp bảo hiểm thì theo em là không nên: Thứ nhất là rất xấu, Nó chỉ phòng được bọn nghiệp dư chứ không chống lại bọn chuyên ăn cắp đâu bác ạ, cái đai thì kìm cắt là xong, còn bắn rivet thì đã có khoan chạy bằng pin . Đúng là bó tay!!!
Hnay qua chỗ bác Huy, định bụng lắp 1 cái bên bị vặt và mua dự phòng luôn 1 cái nhưng chỗ bác Huy ko chịu bán [8D], hehe (hình như đắt hàng quá nên bác Huy có ý định găm hàng :D).
1 cái cộng công lắp là 150k bác ạ. Hình như còn đúng 1 cái thôi, qua nhanh kẻo hết :D:D:D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

@meebo: Tiền thì không đáng bao nhiêu, chỉ hơi tức và mất công đi lắp lại thôi. Quan điểm của anh là xe <40k thì gắn, lắp gì cũng được, còn xe ≥ 50k thì không nên. Trông nó hơi kỹ tính quá, mà đã ăn chơi thì ngại gì mưa rơi? đi đâu cẩn thận gửi xe là ok rồi. Nếu để ý thì phần lớn các xe đẳng cấp hơn như BMW, mẹc (chưa tính đến siêu xe đâu nhá) có mấy xe nào bắn đinh bảo hiểm đâu?

PS.: @các bác khác: Đây là quan điểm riêng của em nhá, không lại vài bác tiu em hội đồng thì chít (cẩn thận vẫn hơn)

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Tức quá. Hôm nay vừa hội ngộ với bác Nh2811 và bác SonicR ở 2F xong mang xe ra rửa ở Sông Hồng gần 2F, ngoảnh đi ngoảnh lại thằng cha rửa xe báo với mình mất đèn chíp xi nhan bên lái, giật mình, rõ ràng lúc trước khi ra rời 2F còn ngó ngàng xe vẫn còn, chẳng biết nói sao nữa! :mad::(.
Em cảnh báo các bác đi rửa xe nhớ cẩn thận trông coi vợ hai ko chúng nó nhanh lắm nhoáng cái là xong. Em hỏi bác Hùng cò thì bác ấy hết hàng, ko biết bác Huy MK có cái đèn này ko nhỉ, hnay ko call dc cho bác ấy. Em cũng hỏi qua một số chỗ như Viet-Han ở Láng Hạ hay ở Hàng Muối đều ko có sẵn hàng mà phải đợi mang về giá 200k - 270k [8|]. Đành phải để xe mất tai chứ nhất quyết ko qua Chợ Trời.
Các bác trog box giúp em với, ngoài bác Cò còn ai nhập cái này ko?
Help em với!!!
Em thì chưa cần dùng tới cái này, bác nào trả giá cao nhất em gỡ xe em ra bán luôn nào :D

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

@meebo: Tiền thì không đáng bao nhiêu, chỉ hơi tức và mất công đi lắp lại thôi. Quan điểm của anh là xe <40k thì gắn, lắp gì cũng được, còn xe ≥ 50k thì không nên. Trông nó hơi kỹ tính quá, mà đã ăn chơi thì ngại gì mưa rơi? đi đâu cẩn thận gửi xe là ok rồi. Nếu để ý thì phần lớn các xe đẳng cấp hơn như BMW, mẹc (chưa tính đến siêu xe đâu nhá) có mấy xe nào bắn đinh bảo hiểm đâu?

PS.: @các bác khác: Đây là quan điểm riêng của em nhá, không lại vài bác tiu em hội đồng thì chít (cẩn thận vẫn hơn)

Hê hê các bác Ngoài HN thì sao thì em ko biết ở Sài Gòn em ra INOX ĐỨC, em thấy các bác Mer GL 550, Lexus IS, BMW X5, toàn Mer, BMW, Lexus, Nissan.... bắn Rivet vào chữ vào Logo, chống bẻ gương, chống tháo 2 cái tai, mấy bác ấy bảo " mua xe là để làm ăn, ko có thời gian đi mua lại, nhiều khi ko có hàng phải order chờ cả tháng mới có, cứ lắp vào nhiều khi thằng tài nó nghỉ tao lái đi đâu quăng xe đó thoải mái tiếp khách"

Em đem con Santa Fe chỉ tính lắp cản sau, ốp Inox 2 cái tai thôi, nhưng thấy các bác BMW, Mer, Lexus làm dữ wa' e cũng hoảng làm theo[&:][&:], bữa đó em ko đem theo máy chụp hình ko thì em shot vài tấm cho các bác xem toàn hàng khủng vô làm chỉ con xe em bèo nhèo nhât:(:(:(

Last edited by a moderator: