Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Matiz hao xăng ?

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Re: RE: Matiz hao xăng ?

dòng xe matiz mà bị hao xăng như vậy 100 phần 100 là bị cong xú bắp bác tháo xú bắp ra kiểm tra là biết ngay ,10 chiếc bị 6 chiếc rồi

Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34

theo ngu ý của em thì các bác cứ bỏ cái van 1 chiều đi là ok ! chẳng có ít ợi gì khi nó đã bị tèo
cứ nối thẳng vào bô e là ok, biết bao nhiêu xe xài cái chiêu này rồi ,vì có bo e nên kg bao giờ nhớt vào được buồn đốt - nhưng sẽ làm màng lọc của bô e bị bẩn !

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang

bác đi thay gấp sú bắp đi ,xe bác bị cong xú bắp đấy ,bác thay xong hết hao xăng liền ,ko hết em mời bác đi nhậu

• Like
Reactions: duongfx
Hạng D
13/1/11
2.425
32.094
113

Em mới mua Matiz, nó cũng hao xăng kinh quá, tìm đọc từ đấu trang mà không thấy cái hình nào để tự kiểm tra xử lý, pác nào chụp hình up lên cho em tham khoả với.

Tập Lái
26/9/17
1
0
1
41
RE: Matiz hao xăng ?

Các bác xem lại bài "Matiz lên khói , chưa chắc bị lên dầu" ở trang 3: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=462174

Như các pác thấy trong hình, em không lấy hơi nóng từ nắp máy lên nữa mà dùng ống lớn hơn lấy hơi từ ngay bộ lọc gió.
không khí ở đây mát hơn nên có độ đậm đặc.
Tuy là sáng sớm ở đalat phải đề dài hơn bình thường chút (3giây thay vì 2giây như bình thường) nhưng giúp tiết kiệm được xăng hơn nhiều. Em đã test hai tuần nay rồi. đổ đầy bình xăng 92 từ mức đỏ 350ngàn đồng bấm đồng hồ chạy chính xác được 600km không máy lạnh trong thành phố (em dùng thay honda luôn, ăn sáng cũng đi 4bánh:D.

Em đang test có máy lạnh, hết bình xăng này em báo cáo sau.
Cho hoi so dien thoai pak Tuan duoc ko ạ

Tập Lái
27/1/22
3
1
3
41

bác đi thay gấp sú bắp đi ,xe bác bị cong xú bắp đấy ,bác thay xong hết hao xăng liền ,ko hết em mời bác đi nhậu
Thay sú bắp tốn khoảng bao nhiêu tiền vậy bác?

Hạng F
29/10/16
11.566
22.054
113
Pháp
Thay sú bắp tốn khoảng bao nhiêu tiền vậy bác?
Cong sú bắp là khỏi đề khỏi chạy luôn chứ làm gì mà hết hao xăng ? thẫm chí phá luôn piston
Bài nầy cũ rồi mà bác lên tìm hiểu là chết ngay ....mở thớt khác mà hỏi, nhớ khai cho đúng là được vì toàn là online không