Hạng B2
15/9/06
421
28
28
grenade nói:
Em thấy bộ vi xử lý của bác có vấn đề, nên check lại nhá. Em khẳng định Ford ở Sapa là 138 HP 6 số hồi nào? cái này chính bác nói là có xe Ford TS 6 số nhá. rồi em mới vào link của Ford. Em thấy mấy chiếc TS ở Sapa Lào cai đa phần là Ford đời cũ, dưng dĩ nhiên nó củng khá mạnh rùi, dĩ nhiên ko bằng đời mới, mạnh là so với xe máy xăng như Hiace , vì máy dầu có torque luôn cao hơn máy xăng cho xe cùng dung tích xylanh.. Em củng chả có câu nào nói Sprinter kém Ford Transit thế mà bác dám vu khống cho em điều này.. Bác quote đi..Em chỉ nói là ko thấy Sprinter ở Sapa thôi nhá.
Bác có nhầm ko bác Tiger cái dòng đỏ này
"TS: Động cơ chỉ nổ máy không đi rung nhiều tuy máy mới chỉ chạy 5000km.Động cơ 2.4 lít,

Thế bác so kiểu gì em không biết.Bác giở đăng kiểm ra xem nó tính ntn.TS 101HP 88KW(Đang kiểm ghi vậy nhưng liệu nó có được 88 hay không).Nếu nó ghi sai cách tính thì đấy là việc của hãng lừa khách.Theo trang chuyên độ xe có tất các các loại chip dành cho xe thì TS 101HP chỉ có 74KW và TS 116 HP là 85KW http://www.racechip.de. Việc sai thông số này do ai tất nhiên chỉ là của người Việt.Đến ngay cả sai số như thế làm thông tin đến khách hàng sai là chuyện quá bt.Chính những sai sót kiểu như thế nên VSC hay ESP ở VN mới bị kêu là không cần

Hạng F
22/10/09
8.170
30.032
113
Em đã từng xem đăng kiểm xe nhà em, ghi đúng chóc nha của Innova, 100kw, 134 HP nhá

Còn về trang độ :http://www.racechip.de em đã xem con số :116 HP VÀ 85 kw, thưa bác, bác phải nói chính xác là 116PS tức là power shaft, chứ ko phải HP ( horse power, vì PS cao hơn HP 1 chút, khoảng 2. coi như lệch nhau ko đáng kể lắm..Bác cứ nói nhầm hoài, em mệt bác quá. Link độ xe bác cho em họ tính chuyển đỗi đơn vị đúng đấy. Nếu bác là người rành về xe cộ, có hiểu biết thì tai sao bác ko xem kỹ thông số trên cata logue hay specfications( quy cách) của hãng để nói chuyện với em, tại sao cứ căn cứ vào sỗ đăng kiểm với thông tin sai lệch, rồi đến khi em phát hiện ra sự sai lệch, bác mới đưa ra link độ xe với cách tính đúng. Hãng như Ford thì em ko tin là họ có thể in sai được giữa KW va HP . Có sai chăng là mấy ông đăng kiểm VN đánh máy nhầm.Lỗi tại thằng đánh máy của bên đăng kiểm? Mà bên đăng kiểm làm gì có tính, họ lấy từ thông số khai báo của Hảng khi mình mua xe .Bác làm phép tính tam suất thì ra ngay, hay vào gúgô quánh thì củng sẽ cho ra kết quả gần đúng ..

Bác hỏi em so kiểu gì ư? em làm phép tính tam suất như em đã nói, cái này con nít lớp 4 còn biết làm mà,tại sao bác lại ko biết hỏi ngược lại em. chán bác quá
1HP---->0.746 kw
101 HP---->? x Kw suy ra x= 101 x 0.746/ 1= 75.346 kw, chênh tí xíu so với 74 kW của trang độ xe bác đưa .

Nếu đổi ngược từ kw ra HP hay PS thì
1HP---->0.746 kw
X HP----->74 KW SUY RA X = 74 x /0.746 = 99.19 HP, thấp hơn chút so với con số 101 HP mà bác đã nêu ra từ trang link vì PS và HP có chênh lệch tí xíu..Cách tính, so sánh rất đơn giản, chả có gí khó cả, con nít lớp 4 còn tính ra mà bác, sao bác lại nói là em so kiểu gì ko bíet.. em so theo kiểu quy tắc tam suất , tỷ lệ thuận lớp 4 thôi

Cuối cùng thì bác củng nhận sai sót dưng Bác đừng có đổ thừa là do sai sót của người Viêt và rằng vì sai số thông tin nên VSC ko cần nhá.
VSC là Vehicle stability control, bộ kiểm soát cân bằng xe. Nếu ko cần thì chỉ có hãng cắt bớt để giảm chi phí.. nói chung là nhà sản xúat lừa, bóc lột khách hàng, chứ ko có liên quan gì đến sai sót, sai số ỡ đây cả. Bác hợi lạc đề rùi đó.. Innova ko có vsc chạy lên 160 hêu kinh luôn, cứ như muốn bay bay.

Em chỉ ra sự vô lý của dòng chữ màu đỏ do bác post và hùng hồn giãi thích cho em, dưng nay thì bác lại đổ thừa cho sổ đăng kiểm , do hảng sai, do người Việt sai.. em chỉ biết nói bác càng nói bác càng lòi cái sự đuối lý của bác.. Bác đừng lôi kéo em theo cái đẵng cấp của bác nửa. em mệt lắm rùi

Last edited by a moderator:
Hạng B1
24/2/12
89
0
0
46
grenade nói:
Innova có torque cao nhất là 182Nm @ 4000rpm, trong khi Transit loại 6 số thì: 375 Nm @ 2000 rpm, công suất của Transit chỉ hơn Innova có 4 HP thôi nhá(138 vs 134Hp) nhưng vì TRansit đạt được moment xoắn quá cao ở vòng tua máy quá thấp , tính ra torque hơn gấp 2 lần Innova nên mới hiểu vì sao Transit mạnh.. Khi so sánh hai xe mạnh hay yếu. Nếu chỉ nói đến công suất và dung tích xy lanh, điều này có thể đúng nhưng chưa chính xác, đúng là khi so với các xe cùng chủng loai như 5 chổ vs 5 chổ, 7 chổ vs 7 chỗ, dưng khi so với xe lớn hơn như bus, tải, 16 chổ... thì phải xem đến torque.. vì nó liên quan đến khả năng kéo tải . Cho dù bây h các bác có lấy cái máy của Zinger 2.4 cùng công suất 139 HP lắp qua Transit thì Transit chạy cũng lìu xìu như con rùa đau thận.. đơn giãn vì torque của Zinger yếu hơn Transit nhiều, mà phải ở rpm cao mới đạt được, Zinger là xe du lich, ko cần tải cao...nên ưu tiên cho tốc độ cái đã

Cai nay dung.

CAP cua minh cung chi 100KW nhung torque maximum la 220Nm@2000rpm - depart manh hon Innova.

Tập Lái
14/11/12
9
0
0
IN nhập vs IN trong nước lắp ráp cùng tốc độ nhưng trong xe sẽ có cảm giác khác nhau..VN ăn bớt vật liệu + công đoạn :(

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
nguoiphutinh nói:
Thật sự em chưa tin Ỉn lên đc 180.
Lúc trước em có Ỉn 2006, chạy cứng lắm ở cao tốc chỉ 165km/h hay hơn chút đỉnh.
Hiện em đang chạy Previa 2000 máy 2.4 VVTi, đạp đuối luôn cũng chỉ 185 km/h.
So với cái máy 2.0 của Ỉn thì làm em suy nghỉ. Nếu chỉ 1p30 lên đc từ 120 - 180 thì lại càng lo tính xác thực.
Câu hỏi này em không dám thực nghiệm để tìm câu trả lời!
Thôi em dành cho mấy bác vậy!
Em nghĩ bác phải phân biệt giữa xe đề ba từ 0-100 km/h khác với xe đang lăn bánh ở tốc độ 120km/h rồi tiến dần lên 180km/h. Ỉn em đã đo bấm giờ từ 0-100km/h (xe em) mất hết 25 giây. Và với tốc độ như vầy vẫn còn được gọi là yếu với vài Innova khác đời thấp hơn. Và em cũng xin bác hiểu rằng cùng loại xe cùng đời nhưng không chiếc nào chạy giống chiếc nào. Không phải xe nào cũng đạt tốc độ đỉnh và tăng tốc như nhau.

Tập Lái
19/5/12
33
1
0
41
Hiện tại là hơn 130 ngàn rồi bác. Clip quay bằng N8, có đoạn quơ qua quơ lại chính là để tắt máy lạnh. Có khối người không tin, em cũng chẳng buồn. hehehehehe, em biết không có láo là được rồi.

Hạng B2
3/11/12
174
4
18
Bác cho hỏi tài xế chạy hay bác chạy? Nếu t.xế chạy là bác bị t.xế chơi rồi...trên xe co gắn thiết bị Tăng km đó,cái thiết bị này bên Khanh Phong có gắn cho mấy xe chạy công ty

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
acatoshiba nói:
nguoiphutinh nói:
Thật sự em chưa tin Ỉn lên đc 180.
Lúc trước em có Ỉn 2006, chạy cứng lắm ở cao tốc chỉ 165km/h hay hơn chút đỉnh.
Hiện em đang chạy Previa 2000 máy 2.4 VVTi, đạp đuối luôn cũng chỉ 185 km/h.
So với cái máy 2.0 của Ỉn thì làm em suy nghỉ. Nếu chỉ 1p30 lên đc từ 120 - 180 thì lại càng lo tính xác thực.
Câu hỏi này em không dám thực nghiệm để tìm câu trả lời!
Thôi em dành cho mấy bác vậy!
Em nghĩ bác phải phân biệt giữa xe đề ba từ 0-100 km/h khác với xe đang lăn bánh ở tốc độ 120km/h rồi tiến dần lên 180km/h. Ỉn em đã đo bấm giờ từ 0-100km/h (xe em) mất hết 25 giây. Và với tốc độ như vầy vẫn còn được gọi là yếu với vài Innova khác đời thấp hơn. Và em cũng xin bác hiểu rằng cùng loại xe cùng đời nhưng không chiếc nào chạy giống chiếc nào. Không phải xe nào cũng đạt tốc độ đỉnh và tăng tốc như nhau.

Em xác nhận cái này nè, cùng đời xe nhưng chiếc yếu mạnh khác nhau.

Last edited by a moderator: